Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Bữa E đi Thái Lan công tác 1 tuần. Bên đó, Honda CR_V all new cũng không nhiều, thấy 1 chiếc đậu kế bên Pajero Sport cứ như anh 1.5m đứng cạnh anh 1.8m. Hàng ghế 2 và 3 chật chội vl. Nhìn CR_V nhỏ con lắm các bác ạ.

Nếu CR_V giá tầm 7-800tr thì E sẽ đồng ý là nó đáng đồng tiền. Còn 950tr - 1.1 tỷ thì Honda để dành trưng cho đẹp Showroon.

Em thấy bác nói chuẩn quá, giá 1.1 tỷ nói thật đa số người dùng sẽ mua Santafe và Fortuner. Em đang chờ giá chính thức CRV để quyết chọn giữa CRV và Fortuner.

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Dân mềnh thấy hai chữ Honda và Toyota là auto chưởi. Mềnh thì xài qua 2 dòng đó rồi thấy đáng đồng tiền. Mới liên lạc với sale Honda PT giờ có nhận cọc 20 củ đầu tháng 12 sẽ có tổ chức xem xe. Tham khảo nhiều dòng xe hàn xe nhật thì cuối cùng mềnh vẫn trung thành với Honda thoai. :):)

Tập Lái
25/4/16
30
24
8
49
Dân mềnh thấy hai chữ Honda và Toyota là auto chưởi. Mềnh thì xài qua 2 dòng đó rồi thấy đáng đồng tiền. Mới liên lạc với sale Honda PT giờ có nhận cọc 20 củ đầu tháng 12 sẽ có tổ chức xem xe. Tham khảo nhiều dòng xe hàn xe nhật thì cuối cùng mềnh vẫn trung thành với Honda thoai. :):)
Chuẩn đấy bác, em đi form cũ 7 năm rồi mà vẫn chưa tìm được lý do thuyết phục mụ vợ đổi xe mới, chả ốm đau bệnh tật gì cũng khổ. Em fun tí.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Xấu ! Nhìn hao hao X-Trail, mâm xe cải lương, đầu, đuôi xấu đều... mất chất Hòn đá. Xe nhìn bé tẹo vậy mà bảo to? Chiều dài cơ sở có 2660cm mà nhét 3 hàng ghế thì đủ biết hàng thứ 2 và 3 ngồi chật chội thế nào rồi. Anh chàng review xe này cao có 1m75 mà đứng cạnh cái xe nhìn như xe sedan :p

• Like
Reactions: sontung
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Vậy là Bác mua xe không cần xem, không được xem, chỉ nghe catologue, Qc... mà đặt cọc rồi ah ? Lỡ xem xong thất vọng thì ... có đòi quà được không :D?

• Like
Reactions: sontung
Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Vậy là Bác mua xe không cần xem, không được xem, chỉ nghe catologue, Qc... mà đặt cọc rồi ah ? Lỡ xem xong thất vọng thì ... có đòi quà được không :D?
Mềnh xem và chạy thử từ santafe, xtrail, CX5.... gần hết mấy con CUV tầm gia 1.5 tỏi trở lại dồi anh. Nói thật chưa có chiếc nào ưng ý cả. Giờ thì CRV này chưa chạy thử thoai. Mềnh chưa xuống cọc đợi đầu tháng này xem tận mắt mềnh sẽ xuống cọc. Qua clip và hình ảnh trên mạng thì mềnh chưa thấy lý do gì để thất vọng cả.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.825
113
Sài Gòn
Nội ngoại thất option bản L ổn lăn bánh 1 tỷ 05. Mỗi cái cần số. Xấu đau đớn. Không hiểu bọn Nhật nghĩ gì mà lại để cái cần số to và thô đến vậy.

Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Nội ngoại thất option bản L ổn lăn bánh 1 tỷ 05. Mỗi cái cần số. Xấu đau đớn. Không hiểu bọn Nhật nghĩ gì mà lại để cái cần số to và thô đến vậy.
Lăn bánh 1050 à bác, sao bác biết giá thế??? Giá chính thức chưa bác?

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Em thì chưa phải rành các xe, nhưng em cũng chạy 1,2 xe. nhật có fort, hàn có santa.
Em nói nếu sai các bác góp ý.
1 là cái hộp số CVT mà để đi trên đường núi như daklak hay đi phượt là ko ổn rồi, chuyển động mượt mà thật nhưng chắc 20-40k km thì pải vào gara quá.
2 là dung tích xilanh 1500ml, tức là thuế TTĐB chỉ tầm 30%, (các xe 2.0, 2.4, 2.7 toàn thuế tiêu thụ đặc biệt 40,45%)
3. sang năm thuế nhập khẩu =0, dù nhà nước có tăng thuế gì đi nữa, chắc chắn giá xe sẽ giảm ít nhất 15-25%, (chấp thuế trước bạ tăng từ 10%-15% luôn đó :v ) nếu bác nào nói không giảm thì chỉ có sale. (bài ca muôn thủa là nhà nước có chủ trương hạn chế xe ô tô...) em chẳng tin, 10 năm trước ĐT hiếm như vàng, giờ thì chẳng có gì hiếm nữa. giờ cung vậy. VN đủ sức để đưa ô tô cá nhân gia đình vào sử dụng rồi. đường xa, cao tốc, xây để ngắm chắc.
4. thương hiệu nhật bản giờ ko còn mạnh nữa rồi, họ ko còn lam ta tin tưởng, vụ thép, vụ toyota túi khí,v. .v.v... chúng ta ko bỏ tiền ra mua giá trị ảo nữa.
5. Giá xe đang và sắp tới sẽ giảm. cả lắp ráp trong nước lẫn nhập khẩu (các bác để ý giá xe năm 2015 và năm 2017 như thế nào? chỉ giảm thuế nk từ 50 xuống 30% mà đã 1,2 trăm triệu rồi.)
Nếu bỏ 1ty1 ra mua CRV bản L này ??? có quá đắt ko? santafe full dầu 2 cầu, 1ty070tr. everest bản trend to đẹp rộng rãi..v.v. cung chỉ 1t1. (trong đó thuế nk là 30% và thuế TTĐB là 45%)
Vậy cớ gì CRV không chịu thuế NK và chịu thuế TTĐB chỉ 30%, trong khi 1 cầu, option cũng ko có gì nổi trội mà đòi 1ty1??? "thương hiệu nhật bản" ak???
Theo em cái giá 1ty1 nhà sx đưa ra thì quá đắt, Chiếc xe bản L cao nhất đáng giá 900tr là hết cỡ. không thể cao hơn đc nữa. bản thấp nhất là 700tr.
giá đó là hợp lý. nếu hơn thì em nghĩ sang năm tiếp tục nhập kho và cuối năm giảm giá 300tr để xả hàng.
Chưa kể sang năm ta còn rất nhiều lựa chọn ngon 7 chỗ nha các bác.
MuX giảm giá, fort cung sẽ giảm, santa giảm rồi, mitsu giảm rồi, everest umbiante về, mazda chuẩn bị ra mắt, sorento full dầu cug chỉ 900tr... rất nhiều xe full chắc năng to đẹp nhưng giá rẻ hơn con này nhiều.
em viết trên quan điểm của em, trên quan điểm thuê nhập giảm (gần như chắc chắn - cái này người trong nhà nước ngồi nói chuyện với ba em đó - khuyên ba e ko nên đổi xe bây giờ)
em xin cảm ơn. các bác hiểu rõ hơn nếu e viết sai xin sửa dùm em.