Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Cảm nhận gì mà toàn là nêu ưu điểm chứ không thấy nói những mặt còn hạn chế, thấy giống như quảng cáo hơn là cảm nhận thực tế. Mình cũng công nhận đây là 1 chiếc xe có nhiều ưu điểm nhưng nhược điểm cũng không phải ít. Doanh số thấp lè tè một phần là do định giá quá cao, cá nhân mình lại thấy thiết kế đầu xe lưới tản nhiệt như miệng cá trê không đẹp. Một rừng công nghệ để khoe và tăng giá bán chứ chưa thật sự đã cần thiết cho nhu cầu sử dụng thực tế. Tiếc là vẫn chưa có cảm biến áp suất lốp vì theo mình đây là 1 tính năng an toàn quan trọng. Đã cầm lái chạy thử e này và thấy không như quảng cáo...Sorry các fan của Focus nhé, đây là ý kiến của cá nhân mình.

Hạng B2
2/3/16
114
126
43
34
Cái gì cũng ngon, mà doanh số vẫn thấp, khó hiểu nhỉ...
Theo e thì do dịch vụ sau bán hàng của ford rất kém khi so với Toy !! Mang tiếng dịch vụ sau bán hàng kém thì khó bán xe lắm nhất là khi chiếc xe nào của bất kì hãng nào cũng có chút vấn đề dù lớn dù nhỏ nhưng nếu được quan tâm xử lý tốt thì khách vẫn chuộng hơn là lơ là khâu dịch vụ

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Vinasun bắt đầu dùng Altis rồi nên doanh số năm nay chắc ổn.
Về doanh số thấp thì em dự là do chi phí bảo trì xe cao hơn Altis. Bác nào rành 2 em này vô thông cái :3dcuoi:.
Rất thích focus luôn mà sao em lại mua altis..khó hiểu..

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
xe quá ngon quá đỉnh rất tiếc lại cảm giác nhỏ nhất trong khúc C + tâm lý chờ sau 1/7 hoặc sang năm để được giảm giá nên doanh số quá thấp ......cũng tại ghế sau hơi chật mà bà xã ko duyệt hic hic

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Cảm giác lái, khả năng tăng tốc và độ an toàn thì ko phải bàn rồi. Vde cuối chỉ là giá mà thôi.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Giá VIN 2016 là 830tr nếu chịu thương lượng với sales. Ra biển số luôn là khoảng 940tr. Cũng ngang với M3 2.0 thôi mà.
Thị hiếu mỗi người một khác, có người nói cái lưới tản nhiệt xấu còn mình thì thấy nó đẹp. Gia đình chỉ có 3 người nên hàng ghế sau không có chỗ tựa đầu cho ghế giữa thì thấy cũng chẳng ảnh hưởng gì. Mỗi dòng xe đều nhắm đến một số đối tượng nhất định nên không thể cứ áp đặt sở thích của mình cho người khác được.
Các công nghệ trên xe không thấy cái nào thừa cả. Cảm biến áp áp suất lốp thì mình không biết là xe phân khúc C nào ở VN có cái này.
Còn vụ ghế pha nỉ, mình nhìn thấy đẹp mà. Không hiểu một số bác thấy cái này là nhược điểm vì lý do gì. Có ai giải thích giúp mình được không?

Hạng B2
13/2/12
117
136
43
View attachment 465660
Mod đừng xoá bài em nhé :3
Những xe này được bảo hành riêng phần hộp số 10 năm hoặc 240 ngàn km :)
Source: http://touch.ford.com.vn/news/ford-events?article=1249224028050&zone=news

Ăn đi ạ

Xe của Quý khách được yêu cầu sửa chữa bổ sung. Ford và Đại lý của Quý khách hàng sẽ làm gì?
Công ty Ô tô Ford đã gia hạn bảo hành cho TCM lên đến 10 năm hoặc 240.000 Km tính từ ngày bắt đầu bảo hành xe mới, tùy thuộc vào điều kiện nào đến trước. Nếu TCM trên xe của Quý khách được yêu cầu phải thay mới và xe của Quý khách vẫn nằm trong thời hạn bảo hành về thời gian/số Km, Công ty Ô tô Ford đã ủy quyền cho các Đại lý Ford thay mới TCM hoàn toàn miễn phí (cả phụ tùng và công lao động).
Thư này không nhất thiết phải được giữ lại. Hồ sơ của chương trình gia hạn bảo hành sẽ được lưu trữ với số khung (VIN) trong hệ thống Dịch vụ Đại lý Ford và chương trình bảo hành sẽ tự động được chuyển cho chủ sở hữu tiếp theo (nếu có).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/10/13
248
142
43
E cũng rất khoái con này mặc dù ko ưng đầu xe cho lắm, thích hàng ghế sau rộng rãi thì chơi hatchback, chỉ có vài điểm yếu là ko cửa gió sau (chắc tại xe hơi nhỏ?!), giá khá cao (đang khuyến mãi 830/899 thì phải?)...
P/s: tổng quan lại thì hàng ngon, chất, cơ mà e đã chọn wildtrak để phù hợp phong cách thik phọt phẹt lầy lội hơn là đi trong phố hehe

• Like
Reactions: Dinh Van Hy