Nếu là cửa sổ trời kính thì phải dán film cách nhiệt chứ sao lại dán decal nhỉ? Loại film nào ngon-bổ-rẻ cho ứng dụng này vậy các bác? Cần hệ số cản UV, cản sáng khá, độ trung thực / méo hình ảnh kém tí cũng không sao ... Chắc là dùng loại tối màu thường dùng cho kính hông, kính sau?
Đối với dán decal panorama, chủ yếu là thẩm mỹ. Nhiều xe dán lên nhìn đẹp và cứng cáp hơn hẳn đặc biệt màu trắng hoặc đỏ. Hơn nữa là chạy thời gian, thấy ko thích thì lột, đơn giản.~500k cho 1 trải nghiệm, cũng ko gây hại gì.
Có 1 số xe dán loại decal thường, đi thời gian (nắng/mưa, rửa xe) bị tróc, nham nhở đường biên, nhìn thấy mất thẩm mỹ. Bác nào dán hỏi kỹ cái quả này, có bảo hành vụ này ko :).
Về kính sunroof, các gói KM hãng xe thường ko dán kính này. Bác nào quan tâm film 3M chính hãng (bao cách nhiệt, rát da, bong tróc, méo hình, bạc màu...BH 10 năm), 600k/sunroof (sunroof đôi như New Vitara x2 giúp e)

• Like
Reactions: hmq and 100mph
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Đối với dán decal panorama, chủ yếu là thẩm mỹ. Nhiều xe dán lên nhìn đẹp và cứng cáp hơn hẳn đặc biệt màu trắng hoặc đỏ. Hơn nữa là chạy thời gian, thấy ko thích thì lột, đơn giản.~500k cho 1 trải nghiệm, cũng ko gây hại gì.
Có 1 số xe dán loại decal thường, đi thời gian (nắng/mưa, rửa xe) bị tróc, nham nhở đường biên, nhìn thấy mất thẩm mỹ. Bác nào dán hỏi kỹ cái quả này, có bảo hành vụ này ko :).
Về kính sunroof, các gói KM hãng xe thường ko dán kính này. Bác nào quan tâm film 3M chính hãng (bao cách nhiệt, rát da, bong tróc, méo hình, bạc màu...BH 10 năm), 600k/sunroof (sunroof đôi như New Vitara x2 giúp e)

Dán ngoài hay dán trong vậy bác? Dán trong sẽ bền, còn dán ngoài cũng bảo hành 10 năm luôn thì quá dữ! (lấy ví dụ trường hợp Sorento, tính x2)

Dán ngoài hay dán trong vậy bác? Dán trong sẽ bền, còn dán ngoài cũng bảo hành 10 năm luôn thì quá dữ! (lấy ví dụ trường hợp Sorento, tính x2)
Film cách nhiệt toàn bộ dán trong nha Bác. Bác thấy KTV ốp film bên ngoài kính là bước sấy nóng lấy form (kính cong như kính lái, kính lưng, sunroof), sau đấy mới dán film lên mặt trong của kính.

Tập Lái
13/1/16
5
5
3
50
Minh co captiva 2015 muon dan noc den nhung ko biet dan co tot hay ko. Chua thay xe nao dan ne. Cam on cac ban!

• Like
Reactions: 100mph
View attachment 516714

Em thấy các bác đi dán nóc đen panorama rất hay thắc mắc là liệu dán nóc đen có làm xe nóng hơn vào ban ngày? Nắm được tâm lý này một số nơi dán nóc đen sẽ tư vấn khách là bên dưới miếng phim/decal dán nóc đen bóng panorama có lớp cách nhiệt/rãnh thoát nhiệt bên dưới nên sẽ không làm nóng xe. Nhưng thực hư rãnh cách nhiệt này như thế nào? Việc dán nóc đen có có mặt lợi ích nào khác? Câu trả lời sẽ nằm trong video bên dưới đây. [pagebreak] [/pagebreak]

Nói chung là dán nóc đen chỉ giải quyết khâu đẹp, thẩm mỹ, nhưng đổi lại phải chịu nóng hơn tí. Cho dù các bác dán loại phim/decal tốt nhất thị trường đi nữa thì màu đen vẫn là màu hấp thụ nhiệt nhiều. Những đường rãnh bên dưới lớp phim/decal là để cho thợ dễ dán, chứ nó nhỏ và nông như vết chân chim thì thật sự không có khả năng cách nhiệt.

View attachment 516674
Một mẫu quảng cáo về lợi ích của việc dán nóc đen bóng mà các bác thường thấy ở những nơi dán decal

Thế mấy ông đi xe đen thì bị nóng hơn mấy ông đi xe đỏ ạ

• Like
Reactions: 100mph