Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Câu này lẽ ra tui hỏi ông chứ ông không nên hỏi tui vì tui không nói như thế. Nghề nào cũng có áp lực hết, tuy nhiên, tài xế xe buýt so ra thu nhập đa số thấp hơn các tài xế khác, áp lực nhiều vì cơ chế và tính chất nghề nghiệp...(chạy trong phố, ràng buộc về giờ giấc, phục vụ người thu nhập thấp, thường xuyên ngừng đón khách)
Đổi nghề lái xe khác hè...

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
thu nhập thấp,nhiều áp lực dẫn tới phải chạy bất kể luật lệ+sống chết mặc chúng mày thì nghỉ mẹ nó đi,ra chạy dv cho nó có thu nhập +áp lực ít hơn,đ... có thằng l... nào ngu đến nỗi cứ ôm vô lăng trong các điều kiện trên,cái này nó là ý thức,ăn sâu vào não rồi.
Cái này là văn hóa mất rồi....khôn lỏi chỉ nghĩ cho bản thân mình và ko cần luật lệ....
Sợ CA chứ ko sợ luật....
Xe ô tô mà chui còn hơn xe máy....ko chỉ mấy bác Buýt và Taxi đâu....
Ý thức và văn hóa LX ở Đông Lào là thứ xa sỉ

HGI
Tập Lái
31/3/15
45
26
18
52
Tại nó chưa bị phạt nên chưa sợ. Cứ phạt là phải đi nghiêm chỉnh hết. Xe nào cũng phải tuân thủ luật hết.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Em đặt câu hỏi cắc cớ hỏi các bác ở VN, nếu như tai nạn thật sự đầu đối đầu, móp xe bể đầu thì sao . Cón các bác ở nước ngoài thì có câu trã lời rồi. như điều kiện chủ thớt đưa ra

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Mấy con bò biết lái xe chứ áp lực gì. Cứ phạt 10tr+ mỗi lần như vậy chúng nó mới tiến hoá thành người được

Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Cũng chả biết ý kiến hay nói gì, chỉ cảm thấy một điều, tài xế xe buýt cũng rất nhiều áp lực...
Có ai ép buộc làm nghề này đâu mà bảo áp lực. Giờ coi video thì phán vậy thôi, chứ chừng nào bị mấy chú bus này vạ vô thì mới thấy áp lực nè

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Em đặt câu hỏi cắc cớ hỏi các bác ở VN, nếu như tai nạn thật sự đầu đối đầu, móp xe bể đầu thì sao . Cón các bác ở nước ngoài thì có câu trã lời rồi. như điều kiện chủ thớt đưa ra
Gọi công an có khi giam xe cả mấy tháng "chờ thu thập chứng cứ" chứ sao bâc

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Xe trong clip là xe TO ( khách , tải , container , ... ) - em ko biết rõ xe gì - nên mạnh dạn đối đầu xe buýt .

Em hỏi thăm các anh chị :
nếu mình lái xe con ( 4 chỗ , 7 chỗ ) đối đầu như vậy , xe buýt ( hoặc các xe TO tương tự ) có cương tới bến với mình ko ? ( ép mình phải rẽ về bên phải để nó đi tiếp ) .
Lúc đó mình xử trí ra sao ?

• Like
Reactions: Liêu Phụng