Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Gọi công an có khi giam xe cả mấy tháng "chờ thu thập chứng cứ" chứ sao bâc
Là thằng tây đụng mới là vấn đề, nó mà đem cho luật sư với toà đại sứ là khóc luôn . Do đó em muốn hỏi luật VN thế nào, vì theo bảo hiểm (xyz) thì dù có giam xe, giử xe thì thằng "tây" vẩn phơ phơ vì nó có bảo hiểm "thuê xe" .. trong thời gian "giam xe" .. bác cứ hỏi các bạn nước ngoài xem có không .. 100€/tháng là bèo với chúng.

Trở lại vấn đề của bác chủ thớt thì nếu đụng trực diện thì thế nào ... nếu bảo hiểm như tây .... khó là điều đó, nếu như thế thì tha hồ ai cứ chạy là chạy hay sao ? và phạm luật cứ phạm luật hay sao ?

Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Xe trong clip là xe TO ( khách , tải , container , ... ) - em ko biết rõ xe gì - nên mạnh dạn đối đầu xe buýt .

Em hỏi thăm các anh chị :
nếu mình lái xe con ( 4 chỗ , 7 chỗ ) đối đầu như vậy , xe buýt ( hoặc các xe TO tương tự ) có cương tới bến với mình ko ? ( ép mình phải rẽ về bên phải để nó đi tiếp ) .
Lúc đó mình xử trí ra sao ?
Bác cứ đối đầu với "nó", cứ thi gan, "nó" chẳng dám làm gì đâu bác. Nhớ là bác phải đúng và có camera hành trình.

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Cũng chả biết ý kiến hay nói gì, chỉ cảm thấy một điều, tài xế xe buýt cũng rất nhiều áp lực...
Trong cuộc sống này ai chả áp lực. Cứ lấy hết lý do nọ, lý do kia để vi phạm luật. Suy cho cùng ai chạy ngoài đường cũng vì miếng cơm manh áo mà thôi.

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Câu này lẽ ra tui hỏi ông chứ ông không nên hỏi tui vì tui không nói như thế. Nghề nào cũng có áp lực hết, tuy nhiên, tài xế xe buýt so ra thu nhập đa số thấp hơn các tài xế khác, áp lực nhiều vì cơ chế và tính chất nghề nghiệp...(chạy trong phố, ràng buộc về giờ giấc, phục vụ người thu nhập thấp, thường xuyên ngừng đón khách)
Bác có các giấy phép chạy xe bus thì có thể làm nhiều chỗ khác nếu bác chê tài xe bus lương thấp. Đừng ngụy biện nữa bác ơi

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng B1
4/2/20
62
87
18
35
Biên Hoà
Câu này lẽ ra tui hỏi ông chứ ông không nên hỏi tui vì tui không nói như thế. Nghề nào cũng có áp lực hết, tuy nhiên, tài xế xe buýt so ra thu nhập đa số thấp hơn các tài xế khác, áp lực nhiều vì cơ chế và tính chất nghề nghiệp...(chạy trong phố, ràng buộc về giờ giấc, phục vụ người thu nhập thấp, thường xuyên ngừng đón khách)
Đổi nghề đi bác!

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Chạy mất dạy thì đuổi cmn việc đi cho khỏi áp lực. Mịa cứ nghèo với áp lực là đồng hoá cho người khác à.
Like cho bác .

Nói chung thì xứ nào cũng có người giàu, nghèo, áp lực. Thử hỏi các vị bị áp lực là cứ việc vi phạm hay sao ? do đó ai sai thì cứ phạt người đó, và mức phạt phải đồng đều, cũng như người giàu giết người tội nặng hơn lão ăn mày giết người chăng ? Do đó luật lệ phải công bằng, ai cũng như ai. 4B đi sai thì phạt nặng hơn 2B đi sai ? và hơn nửa người đi bộ đi sai (thí dụ băng qua cao tốc) thì phải chịu trách nhiệm khi có tai nạn ... Do đó luật lệ ra đời và càng cải thiện hơn cho tất cả đều bình đẵng .

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em cũng chỉ mặt mấy thằng xe buýt láo rồi. Chỉ xong thì dọt lẹ. :D

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Like cho bác .

Nói chung thì xứ nào cũng có người giàu, nghèo, áp lực. Thử hỏi các vị bị áp lực là cứ việc vi phạm hay sao ? do đó ai sai thì cứ phạt người đó, và mức phạt phải đồng đều, cũng như người giàu giết người tội nặng hơn lão ăn mày giết người chăng ? Do đó luật lệ phải công bằng, ai cũng như ai. 4B đi sai thì phạt nặng hơn 2B đi sai ? và hơn nửa người đi bộ đi sai (thí dụ băng qua cao tốc) thì phải chịu trách nhiệm khi có tai nạn ... Do đó luật lệ ra đời và càng cải thiện hơn cho tất cả đều bình đẵng .
Đúng như bác nói, vấn đề ở đây không phải là giàu nghèo mà là do văn hóa, giáo dục, nhân cách con người. Bên Myanmar họ còn nghèo hơn nhưng văn hóa giao thông của họ rất tốt.