Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Ừ, mấy nhà xe quật tài xế kinh quá, vì ko đủ tài xế chạy hay sao ấy. Tài xế cho xe lớn này phải là người lớn 50 tuổi chạy chứ nhỏ ko dám thuê. Đâm ra chắc vì vậy mà phải chạy ròng rã nên hút vào cho có sức.
Chắc vậy anh. Lúc khách thức thấy ảnh bình thường. Chỉ mình ngủ lúc giật mình thì thấy ảnh đang phiêu.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.868
12.157
113
Chắc vậy anh. Lúc khách thức thấy ảnh bình thường. Chỉ mình ngủ lúc giật mình thì thấy ảnh đang phiêu.
Chắc thế, cũng khổ.
Nhưng mà giờ nhà xe thuê thằng ất ơ 30 tuổi lái xe khách thì bố ai dám lên cho nó chạy. Nó thua đề thua bài nó đạp cho phát 150 ai chịu trách nhiệm.
Thôi kệ mình thì cứ nhớ đi xe khách là ghế ngồi khỏi nằm quái gì, đang nằm chừng có sao thì văng cả thằng người cùng cái mền xuống hố thì đi đái.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
10/12/13
2.507
6.157
113
Đường mà ko có lươn cứng thì mấy xe khách tha hồ lấy thịt đè người. Đi tàu hoả có khi hay hơn.

• Like
Hạng B1
15/4/17
74
33
18
34
QL 14 vs QL26 các bác tài chạy thì khỏi phải bàn, đúng sai ko cần biết cứ chủ động né cho an toàn

• Like
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Chắc thế, cũng khổ.
Nhưng mà giờ nhà xe thuê thằng ất ơ 30 tuổi lái xe khách thì bố ai dám lên cho nó chạy. Nó thua đề thua bài nó đạp cho phát 150 ai chịu trách nhiệm.
Thôi kệ mình thì cứ nhớ đi xe khách là ghế ngồi khỏi nằm quái gì, đang nằm chừng có sao thì văng cả thằng người cùng cái mền xuống hố thì đi đái.
Bác đi QL1A nó cũng ghớm lắm, xưa hồi còn sanh ziên em toàn đi xe khách từ Bình Định vào SG để học đấy thôi, nói thật buổi tối mà giật mình thức giấc là muốn đái trong quần luôn, mấy ảnh phóng toàn 90-100km/h, mà hồi trước năm 2000 thì xe khách 50 chổ nó tệ hại lắm chứ ko phải mấy con Mobihomes êm ru mạnh mẽ như bây giờ đâu.
Bữa nay QL 1A lắp lương cứng cũng kha khá rồi, nhưng còn nhiều đoạn ko có lương cứng thì mấy anh xe to ép xe nhỏ lọt lề là chuyện thường ngày. Bởi vậy em méo dám xách ô tô về quê xuyên đêm như mấy thằng bạn, cứ đi nhong nhong thích đâu thì dừng lại đó nghỉ ngơi ăn uống, và đi ban ngày thôi, ban đêm mấy ông Mobihomes chạy vãi nhái lắm, trời tối ko thấy đường để né mấy ảnh đâu :v

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Bác đi QL1A nó cũng ghớm lắm, xưa hồi còn sanh ziên em toàn đi xe khách từ Bình Định vào SG để học đấy thôi, nói thật buổi tối mà giật mình thức giấc là muốn đái trong quần luôn, mấy ảnh phóng toàn 90-100km/h, mà hồi trước năm 2000 thì xe khách 50 chổ nó tệ hại lắm chứ ko phải mấy con Mobihomes êm ru mạnh mẽ như bây giờ đâu.
Bữa nay QL 1A lắp lương cứng cũng kha khá rồi, nhưng còn nhiều đoạn ko có lương cứng thì mấy anh xe to ép xe nhỏ lọt lề là chuyện thường ngày. Bởi vậy em méo dám xách ô tô về quê xuyên đêm như mấy thằng bạn, cứ đi nhong nhong thích đâu thì dừng lại đó nghỉ ngơi ăn uống, và đi ban ngày thôi, ban đêm mấy ông Mobihomes chạy vãi nhái lắm, trời tối ko thấy đường để né mấy ảnh đâu :v
Đoạn Bình Thuận không có lươn cứng xảy ra bao vụ tang thương rồi mà vẫn chưa khắc phục triệt để. Mấy tỉnh khác thì gần như không còn.

Hạng F
3/10/15
9.868
12.157
113
Đó đó ghê lắm bác, em kể năm 2008 em đi xe khách nhiều, cứ ngồi ghế sau thằng tài là đách ngủ được.
Vì cứ lâu lâu ngủ thì thấy nhá nhem 80...90...90...80 trong khi bố đi trời tối như mực, còn ngó ra cái mũi xe bố thì lúc nào cũng gần liếm xe trên thì hỏi ai mà yên tâm. 100 chuyến bị 1 chuyến thôi thì em cũng chỉ còn cái balo về quê còn người thì an táng!