Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Xem video dưới có lẽ nhiều bác rùng mình vì độ liều của tài xế xe khách, dù đường tối không đủ tầm nhìn nhưng nhất quyết không nhường nhau dù trong xe có đến mấy chục mạng người.

Video Xe khách chạy nhanh vượt ẩu trên QL14 buổi tối

Đoạn video trên được ghi lại vào buổi tối trên Quốc lộ 14, Khi ban ngày thì quốc lộ 14 có những đặc sản khiến nhiều bác tài không dám sai luật thì khi màn đêm buông xuống QL14 là sân chơi của xe khách. Mà thực tế gần như bây giờ các tuyến quốc lộ đều là sân chơi của các xe khách hết ráo.

Ban ngày thì các anh ấy tránh các xe tải bò lên dốc theo nghĩa đen và nghĩa bóng, các đoàn xe leo dốc nên buổi tối chạy cho bù KPI, đủ số nên chạy kiểu này.

Nhưng mà như thế này thì phải gọi là giết người chứ còn đâu là chạy xe nữa. Đến đây mà các bác còn bảo đi đúng thì không việc gì phải né thì em cũng cảm phục các bác lắm

Nhiều khi mình chạy 80 - 90km/h mà thấy các anh xe khách lấn qua làn xe ngược chiều vượt lên cái vèo, tốc độ đó chắc phải 100 km/h, đúng là kinh hoàng

Các xe khách thường "mạnh ai nấy chạy", xe nào cũng muốn vượt lên đi trước. Vì nguyên nhân này nên lúc nào tôi cũng thấy các xe này cũng chạy rất hối hả, chạy một cách "cắm đầu cắm cổ", chèn ép và lấn làn xe khác là chuyện thường xuyên xảy ra.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Xem video dưới có lẽ nhiều bác rùng mình vì độ liều của tài xế xe khách, dù đường tối không đủ tầm nhìn nhưng nhất quyết không nhường nhau dù trong xe có đến mấy chục mạng người.

Đoạn video trên được ghi lại vào buổi tối trên Quốc lộ 14, Khi ban ngày thì quốc lộ 14 có những đặc sản khiến nhiều bác tài không dám sai luật thì khi màn đêm buông xuống QL14 là sân chơi của xe khách. Mà thực tế gần như bây giờ các tuyến quốc lộ đều là sân chơi của các xe khách hết ráo

Ban ngày thì các anh ấy tránh các xe tải bò lên dốc theo nghĩa đen và nghĩa bóng, các đoàn xe leo dốc nên buổi tối chạy cho bù KPI, đủ số nên chạy kiểu này.

Nhưng mà như thế này thì phải gọi là giết người chứ còn đâu là chạy xe nữa. Đến đây mà các bác còn bảo đi đúng thì không việc gì phải né thì em cũng cảm phục các bác lắm

Nhiều khi mình chạy 80 - 90km/h mà thấy các anh xe khách lấn qua làn xe ngược chiều vượt lên cái vèo, tốc độ đó chắc phải 100 km/h, đúng là kinh hoàng

Các xe khách thường "mạnh ai nấy chạy", xe nào cũng muốn vượt lên đi trước. Vì nguyên nhân này nên lúc nào tôi cũng thấy các xe này cũng chạy rất hối hả, chạy một cách "cắm đầu cắm cổ", chèn ép và lấn làn xe khác là chuyện thường xuyên xảy ra.
Chắc mấy xe này mấy xe giường nằm, khách lên ngủ mẹ cả rồi.
Em là em không đi mấy xe giường nằm bao giờ, ngủ cái khéo ngủ thẳng xuống dưới sông luôn.
Xe ghế ngồi thì hơi vãi đái tí, nhất là cái ghế sau tài xế.
Lâu lâu mắt lờ đờ cái nhìn kim 80, 90,...,90, 80,... lại tỉnh ngủ!!

Hạng D
13/2/09
3.363
18.848
113
Bình Dương
chỉ có QL14 là mấy xe khách xe tải chạy cực kỳ ẩu, còn lại tất cả các tuyến đường khác các phương tiện rất có ý thức tham gia giao thông, do đó cần xem xét lại các chế tài xử phạt thật nặng trên tuyến đường này..

• Like
  • Haha
Reactions: sgnon and nttanmam
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
-Đi xe giường nằm là ngủ hộp lớn . nhiều khi chuyển qua nằm ngủ luôn hộp nhỏ hơn .
-QL14 tài xế lạ chạy kiểu nào cũng bị bắn .còn bọn này nó đóng vé hội ,vé tháng hết rồi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
3/3/16
1.508
2.703
113
39
Chắc mấy xe này mấy xe giường nằm, khách lên ngủ mẹ cả rồi.
Em là em không đi mấy xe giường nằm bao giờ, ngủ cái khéo ngủ thẳng xuống dưới sông luôn.
Xe ghế ngồi thì hơi vãi đái tí, nhất là cái ghế sau tài xế.
Lâu lâu mắt lờ đờ cái nhìn kim 80, 90,...,90, 80,... lại tỉnh ngủ!!
bác nói đúng, thời đầu 201x mình hay đi Nha Trang bằng xe PT giường nằm. có 1 lần ngủ không được mà ngồi trước nữa thấy tài xế chạy không coi ai ra gì, xe khác phải tránh họ chứ họ không quan tâm mình đi đúng hay sai

từ đó cạch xe PT, chuyển qua đi tàu hỏa

cơ bản là các xe này không ai dám phạt nên họ cứ chạy càng. như làm khẩn cấp trên cao tốc lúc nào mấy anh xe khách chả chạy. Nếu giờ camera phạt nguội mà đưa về tổng cục ra biên bản xử phạt, bắt nộp vào tk kho bạc nhà nước hết, không để tỉnh quản lý thì đố thằng nào dám chạy kiểu đó

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
bác nói đúng, thời đầu 201x mình hay đi Nha Trang bằng xe PT giường nằm. có 1 lần ngủ không được mà ngồi trước nữa thấy tài xế chạy không coi ai ra gì, xe khác phải tránh họ chứ họ không quan tâm mình đi đúng hay sai

từ đó cạch xe PT, chuyển qua đi tàu hỏa

cơ bản là các xe này không ai dám phạt nên họ cứ chạy càng. như làm khẩn cấp trên cao tốc lúc nào mấy anh xe khách chả chạy. Nếu giờ camera phạt nguội mà đưa về tổng cục ra biên bản xử phạt, bắt nộp vào tk kho bạc nhà nước hết, không để tỉnh quản lý thì đố thằng nào dám chạy kiểu đó
Bác rất chuẩn luôn.
Chính xác là mọi cái phạt hay xử này kia phải đưa về tổng cục trung ương mới sợ.
Cứ để tỉnh để thành phố làm thì toàn làm ẩu tả thôi.
Có mỗi mấy vụ án dân sự tầm phào thôi mà em nói thật với bác chứ địa phương làm như hạch, trình nó vừa kém lại còn chỉ biết xin tiền. Em qua mấy vụ rồi, em toàn làm đại cho xong rồi kiến nghị về toà tối cao làm lại.
Đi tỉnh giờ thiệt bác đi tàu hoả chuẩn nhất, khéo cái giá có khi bằng với xe khách luôn chứ chả đắt hơn, có thể phi xe máy ra tàu đóng gói rồi về tỉnh luôn chả cần lăn tăn gì.
Mẹ nó đi ba cái xe khách PT chạy chả khác mẹ gì xe buýt. Thằng nào ngồi mấy cái ghế đầu ko sợ em gọi bằng cụ.
Ngồi ghế sát thằng tài xế mẹ thấy cái mũi xe bố lái toàn sát rạt cái đuôi xe con hay muốn húc cái đuôi xe máy ko.
Phóng thì tốc độ bàn thờ xong thắng chúi nhủi. Đi đến mà chán, đi ba cái tỉnh phía Nam thì thôi ráng chịu, chứ đi về Trung Bắc, đi đường đèo bố cứ đi không thấy mũi xe như thế rồi lao mẹ xuống đèo tự dưng chúng ta oan mạng.