Hạng F
3/10/15
9.851
12.131
113
Bọn tx xe tải, xe khách bịnh rất nặng, ra đường cứ mở đèn Hazard lên rồi chạy loạn đả như cha sắp chết, cứ như cái đèn đó là đèn bất khả chiến bại vậy, gần đây, mấy ông taxi, rồi mấy ông xe con cũng bắt chước mở đèn Hazard loạn cả lên, có mấy ông chạy trong phố, qua giao lộ, vô bùng binh, de xe, quay đầu, tấp lề ...... cũng bật hazard làm người khác rối loạn, không biết mấy ông đó đang định quẹo hướng nào ?
Đèn hazard vốn là đèn dừng khẩn cấp.
Thì bọn khốn biến nó thành đèn chạy khẩn cấp!!
Ở VN hóa thành đèn bố đời

Hạng C
21/11/15
525
5.092
93
39
Quận 2 hcm
Bị va chạm xong kêu CA thì mấy anh xử lý bênh bọn này ra mặt dù lỗi sai lòi. Nên mấy ảnh chả sợ đâu có chủ chống lưng rồi.

Hạng B2
17/12/18
114
114
45
45
Người có nhiều kiểu người nên mới có phân loại đại nhân tiểu nhân, tài xế cũng có nhiều loại nên mới có bác tài, thằng tài xế....

Hạng C
2/11/08
709
447
63
chừng nào khách hàng tẩy chay đói thối mõm ra tụi nó mới coi lại bản thân

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Xe con cũng thế thôi, cứ chiều CN chiều từ VT về mà kẹt 1 chút thì mấy anh xe khách, xe con..lấn vô làn 2b đông như quân Nguyên.

Tập Lái
26/8/17
41
29
18
35
Bà mẹ, sáng nay cũng 1 con Huy Hoàng nó chuyển làn không an toàn ngay trước con xe volvo của mình, mình rít kèn 1 hồi dài. Thế là cả đoạn dài sau đó nó ko dám vượt qua mình luôn.

• Haha
Reactions: qhungtrinh92
Hạng B1
9/3/23
74
113
33
30
Đèn đó không phải là đèn khẩn cấp nha Bác. Do Bác nghĩ nó là đèn khẩn cấp, nên khi nào khẩn cấp là mở hả???
Hiểu đúng chức năng của đèn đó là đèn cảnh báo xe đang trong tình trạng nguy hiểm, các phương tiện khác cần giữ khoảng cách an toàn hoặc tránh xa càng tốt. Và chỉ dùng khi xe dừng. VN ta mấy bố đời cứ mở chạy long nhong ngoài đường và mặc nhiên xe được ưu tiên khi lưu thông.
Cố tình sử dụng sai mục đích rồi bảo nó là đèn ưu tiên, đâu ra cái quy luật đó vậy. Cứ bật đèn là dc ưu tiên!???

Hạng B1
9/3/23
74
113
33
30
Bà mẹ, sáng nay cũng 1 con Huy Hoàng nó chuyển làn không an toàn ngay trước con xe volvo của mình, mình rít kèn 1 hồi dài. Thế là cả đoạn dài sau đó nó ko dám vượt qua mình luôn.
Ko phải nó sợ bác đâu, mà nó sợ tông xe bác phải đền nhiều tiền đó :D

• Like
Reactions: razormeback