Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Viết cho nơi đáng sống tại sài gòn

Tập Lái
31/10/15
22
68
13
36
Mấy anh vẽ dự ớn nào cũng ca ngợi mật độ xây dựng thấp tầm 18 2x% gì đó, mấy bác sale dựa vào đó bơm vào nào là tỉ lệ cây xanh cao...bla...bla, trong khi cần cần nhắc đến là hệ số sử dụng đất thì chả thấy thằng ma nào nhắc, nhìn cái VH tân cảng...xin lỗi em thấy ngợp, chắc do bệnh suyển tái phát...thôi đi ra ko lại bị chém...

• Like
Reactions: trantuan1402
Tập Lái
9/9/18
35
35
13
42
Thảo Điền trong mắt tôi là những căn biệt thự ven sông, những khu biệt lập yên tĩnh, ít người dòm ngó. Tự lúc nào Thảo Điền dc gọp với những căn hộ xây dọc XLHN????
Người Thảo Điền là những người năm chức vị cao, với đơn vị m2 đất trên 200m2, là những người thuộc tầng lớp giàu và kín tiếng thứ 2 Sài gòn sau khu PMH. Từ lúc nào gọp chung với những người thuê căn hộ và sống trong những căn chung cư ở khu đó?
Bao nhiêu năm qua người ta sống ở Thảo Điền là vì ít bị ai dòm ngó, càng vắng vẻ, càng tôn lên vẻ bí ẩn của 1 khu mà đa số là lãnh đạo cấp cao các bộ, ngành trong bộ máy nhà nước. Bây giờ cứ bỏ 3-4 tỷ là có căn hộ ở Thảo Điền và dc xem là dân Thảo Điền và là nơi đáng sống????!!??
Những cái đáng sống ở Thảo Điền mình đã liệt kê ở trên, còn bây giờ thật sự ko đáng. xô bồ, ồn ào, ngập nước, chưa kể ra đường toàn dân trí thấp, nhậu xẹt xỉn say, Tây ba lô thuê nhà bát nháo. Thảo Điền của những năm 2000 đã ko còn nữa......

Bạn nói sai rồi, tây ở bùi viện mới là tạp nham , tây ba lô nha. chứ tây ở thảo điền toàn là quan chức cấp cao, tập đoàn đa quốc gia. họ đem theo cả gia đình họ qua sinh sống.
Còn nếu bạn đi bộ dưới những hàng cây ở thảo điền mà bắt gặp 1 người tây, mà theo bạn thuộc tạp nham thì bạn nghĩ lại, vì ở thào điền, gần đến 15-20 trường quốc tế, đó có thể là nhựng cậu sinh viên, học sinh người anh, pháp...mà tuổi trẻ phá cách, hiếu động mà thôi.
Còn nếu bạn gặp 1 người việt mà nhìn bên ngoài mà nói họ tạp nham, thì bạn phải suy xét lại, vì giá cả quán ăn, nước uống, dịch vụ ở thảo điền cũng thuộc dạng khá mắc.. họ có được những thành công trong cuộc sống như thế, dám chi trả tiền cho những dịch vụ cap cấp thì ko thể nói vậy được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
9/9/18
35
35
13
42
Quận 2 giờ chỉ có 2 khu an phú an khánh với thảo điền là vip thôi các bác ơi đừng quá ảo tưởng mà dìm quận 7 xuông còn mấy cái kia là nói chuyện tương lai thôi
Theo mình thấy thì quận 7 thì chỉ có khu đô thị PMH. Còn riêng quận 2, từng phường đều có khu đô thị phát triển, Trong đó nổi bật nhất hiện tại là Thảo Điền, Thủ Thiêm, An Phú An Khánh..Trong tương lai còn có Thạch Mỹ Lợi, Cát Lái

• Like
Tập Lái
9/9/18
35
35
13
42
Thảo Điền mỗi năm lại lún hơn 1 ít, thuộc hàng lún nhiều như Nhà Bè. Mỗi năm nước biển lại tăng 1 ít.

Xứ nhà giàu rồi cũng sẽ ngập, cơ bản là ngập từ xưa. Em đề xuất APAK có lý hơn.

Chỉ có 2 điểm ngập là quốc hương (ĐH văn hóa) và giao Xuân Thủy vs Nguyễn Văn hưởng. Trong thời gian tới, đang xin kinh phí để khắc chế các điểm ngập trên. Bên đó đang tu sửa nhiều lắm ấy bạn.

• Like
Tập Lái
9/9/18
35
35
13
42
Đọc bài của bác mà giờ mình hình dung có lẽ chỉ có Tú Xương và LÊ Quý Đôn quận 3 là còn đáp ứng được, trừ cái phần ven sông. Bên đó toàn là nhà siêu VIP ko bác ơi, từ nhà bác Mười Hương tới bác Cầm tới bác Kiệt... Mà mình tưởng cán bộ cấp cao ngày trước chủ yếu được cấp nhà trong nội thành chứ sao lại ra tận Thảo Điền ở hả bác?

Có thể ngày xưa học được họn xây nhà ở đâu nên chính phủ cấp cho ở nơi đấy! Chứ ở Thảo điền, mình có thể liệt kê sơ qua như ngày xưa Ngô đình diệm cũng chọn xây nhà trong đó ở... hiện tại thì bạn cũng thấy rất nhiêu người nổi tiếng ở và xây các biệt phủ.

• Like
Hạng C
2/1/16
572
33.058
93
Có thể ngày xưa học được họn xây nhà ở đâu nên chính phủ cấp cho ở nơi đấy! Chứ ở Thảo điền, mình có thể liệt kê sơ qua như ngày xưa Ngô đình diệm cũng chọn xây nhà trong đó ở... hiện tại thì bạn cũng thấy rất nhiêu người nổi tiếng ở và xây các biệt phủ.
Mình có nói ở trên, không phải TD chỗ nào cũng cao. Dinh thự của NDD nằm ở vùng đất cao của Thảo Điền, sát sông, đuợc xây kè đá hàng trăm mét tuyệt vời.

• Like
Hạng B1
24/7/18
72
31
18
36
Theo mình thấy thì quận 7 thì chỉ có khu đô thị PMH. Còn riêng quận 2, từng phường đều có khu đô thị phát triển, Trong đó nổi bật nhất hiện tại là Thảo Điền, Thủ Thiêm, An Phú An Khánh..Trong tương lai còn có Thạch Mỹ Lợi, Cát Lái
Quận 2 vị trí thì đẹp rồi nhưng do nhiều vấn đề nhiều lùm xùm quá nên nó chưa phát triển tương xứng với tiềm năng của nó bạn có thấy có cái quận nào nhiều vụ án đất đai hơn q2 ở thành phố này đâu

• Like
Tập Lái
9/9/16
28
47
23
34
anh này nói phải quá, thật tôi ko hiểu sao nhìu người lại đi so sánh q7 vs q2, 1 trời 1 vực
q7 10 năm trước thì dc, 10 năm nay có khác j nữa đâu, tức là nó ko thể phát triển hơn dc nữa.
q2 thì thay đổi từng ngày, cộng thêm chủ trương ubndtp là phát triển khu q2, đường xá, hạ tầng, công trình công cộng....cái nào cũng ngon
q7 giờ để lại dấu ấn chắc là bãi rác đa phước. các chú đừng mong sẽ hết mùi hôi, cũng như là sẽ dẹp dc nó, ko bao giờ.