Hạng D
7/3/07
2.224
52.398
113
ối xe là tiêu sản mà cũng phải đánh thuế a? lúc mua mới đã bị thuế rồi mà ta
Luật là vậy rồi. Hơn nữa, có thể xe là tiêu sản đối với anh, nhưng là cần câu cơm của mấy anh taxi, dịch vụ.

• Like
Reactions: jungle
Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
mua xe 2 đời chủ mà đăng ký vẫn ở chủ đầu tiên thì sao bác chủ,, có hđ mua bán của chủ đầu bán cho chủ kế tiếp thì có làm được ko, chủ đầu họ bán xe rồi nên họ ko quan tâm nữa
Cái này em ko rõ, và không rõ còn có được thông tư nào cho phép sang tên mà không tìm được chủ đầu hay không nhưng ngày trước thì được.

Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Vâng, họ điền hồ sơ, họ cà số khung số máy và nộp. Mình chỉ ký thôi.
Bác cho hỏi thêm vụ cà số khung, số máy, mình tự cà ở nhà rồi cầm lên nộp, hay phải bắt buộc mang xe lên cơ quan công an đăng ký để họ kiểm tra xe thực tế. Cảm ơn bác.

Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Nên check xem xe đã có xóa ngăn chặn chưa nhé (với t/h xe vay ngân hàng), nhiều lúc đã trả hết nợ ngân hàng rồi mà chủ xe/kế toán công ty quên bước đi xóa ngăn chặn chuyển nhượng xe.
Xe mua cty thì phải có hóa đơn VAT của cty xuất bán cho mình, mua xe cty thì không cần công chứng, lấy thêm bộ phô tô giấy phép kd của doanh nghiệp có sao y bản chính.
Mình tự làm thì phí cà số máy, khung chỉ 100k (vào trong có người bu hỏi vụ cà số máy, khung).
Kẹp vào hồ sơ 300k-500k là ổn, ko bị hành.

• Like
Reactions: adng
Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Bác cho hỏi thêm vụ cà số khung, số máy, mình tự cà ở nhà rồi cầm lên nộp, hay phải bắt buộc mang xe lên cơ quan công an đăng ký để họ kiểm tra xe thực tế. Cảm ơn bác.
Bác cứ cà ở nhà đi. Em ra đấy chả ai giám sát em cà số cả.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
mua xe 2 đời chủ mà đăng ký vẫn ở chủ đầu tiên thì sao bác chủ,, có hđ mua bán của chủ đầu bán cho chủ kế tiếp thì có làm được ko, chủ đầu họ bán xe rồi nên họ ko quan tâm nữa
Thế trước giờ chạy xe kh giấy à?mua mà kh có cavet mà vẫn mua bác dũng khí thật

Hạng F
6/9/18
7.366
16.281
113
35
Thế trước giờ chạy xe kh giấy à?mua mà kh có cavet mà vẫn mua bác dũng khí thật
Có cavet chứ sao lại ko,, vấn đề ở chổ là ko cho công chứng nối từ hđ mua bán của chủ truớc với chủ hiện tại,, hđ bây giờ là giấy tay,, hs xe gồm có giấy tờ xe, hđ buôn bán với chủ truớc và giấy tay với chủ xe đã bán,,

Hạng B1
18/5/15
98
40
18
tp.hcm
Nên check xem xe đã có xóa ngăn chặn chưa nhé (với t/h xe vay ngân hàng), nhiều lúc đã trả hết nợ ngân hàng rồi mà chủ xe/kế toán công ty quên bước đi xóa ngăn chặn chuyển nhượng xe.
Xe mua cty thì phải có hóa đơn VAT của cty xuất bán cho mình, mua xe cty thì không cần công chứng, lấy thêm bộ phô tô giấy phép kd của doanh nghiệp có sao y bản chính.
Mình tự làm thì phí cà số máy, khung chỉ 100k (vào trong có người bu hỏi vụ cà số máy, khung).
Kẹp vào hồ sơ 300k-500k là ổn, ko bị hành.
Tờ giấy xoá chặn sang tên từ phía Ngân Hàng đối với xe mua trả góp tên là gì nhỉ : ...?...