Hạng C
25/7/18
584
1.981
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Khi trả hết nợ, tất toán ngân hàng xong, dc cho tờ giấy giới thiệu đi xóa giao dịch bảo đảm chỗ 30 trần cao vân, tới đó làm thủ tục xóa xong, cầm tờ giấy bên giao dịch bảo đảm đi xóa tiếp ở phòng csgt đường bộ(ngay chỗ nộp hồ sơ làm thủ tục sang tên luôn), sau khi xóa hết các ngăn chặn thì cán bộ ca mới nhận hồ sơ chuyền nhượng làm thủ tục sang tên.

Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Mình làm ở quê, tổng chi phí 80k, bao gồm 50k tiền cà số khung số sườn, tiền phí 30k, hẹn 3 ngày làm việc, khoảng hơn 1,5h là có giấy hẹn.

• Like
Reactions: jungle and adng
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nên check xem xe đã có xóa ngăn chặn chưa nhé (với t/h xe vay ngân hàng), nhiều lúc đã trả hết nợ ngân hàng rồi mà chủ xe/kế toán công ty quên bước đi xóa ngăn chặn chuyển nhượng xe.
Xe mua cty thì phải có hóa đơn VAT của cty xuất bán cho mình, mua xe cty thì không cần công chứng, lấy thêm bộ phô tô giấy phép kd của doanh nghiệp có sao y bản chính.
Mình tự làm thì phí cà số máy, khung chỉ 100k (vào trong có người bu hỏi vụ cà số máy, khung).
Kẹp vào hồ sơ 300k-500k là ổn, ko bị hành.
Phòng công chứng nó tự lo cái ngăn chặn. Xe đang ngăn chặn thì công chứng mua bán bằng niềm tin. Người mua ko phải check giấy tờ gì hết.
- đã tự đi làm còn thuê người cà số mất 100k. Kẹp vô thêm 500k nữa thì đưa luôn cho cò 1tr Nó hầu tận mồm. Cần gì phải tự làm nữa

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
mua xe 2 đời chủ mà đăng ký vẫn ở chủ đầu tiên thì sao bác chủ,, có hđ mua bán của chủ đầu bán cho chủ kế tiếp thì có làm được ko, chủ đầu họ bán xe rồi nên họ ko quan tâm nữa

Cái này do chủ thứ 2 làm sai, ko chịu đi sang tên sau khi ký HD mua bán với chủ 1. Nên giờ khá phiền.
Nếu h muốn làm đúng thì bác phải kêu chủ thứ 2 làm thủ tục sang tên, rồi mới bán lại cho bác. Theo luật thì sau khi ký HD 30 ngày phải làm, làm trễ là bị phạt (kêu chủ 2 chịu)
Cách nữa là nói chủ 1 & chủ 2 hủy HD mua bán. Sau đó chủ 1 làm thẳng HD mua bán cho bác.
Cách 3 là nhờ cò.
Mà giấy tờ vậy sao bác vẫn chịu mua à?

• Like
Reactions: jungle
Hạng F
6/9/18
7.367
16.306
113
35
Cái này do chủ thứ 2 làm sai, ko chịu đi sang tên sau khi ký HD mua bán với chủ 1. Nên giờ khá phiền.
Nếu h muốn làm đúng thì bác phải kêu chủ thứ 2 làm thủ tục sang tên, rồi mới bán lại cho bác. Theo luật thì sau khi ký HD 30 ngày phải làm, làm trễ là bị phạt (kêu chủ 2 chịu)
Cách nữa là nói chủ 1 & chủ 2 hủy HD mua bán. Sau đó chủ 1 làm thẳng HD mua bán cho bác.
Cách 3 là nhờ cò.
Mà giấy tờ vậy sao bác vẫn chịu mua à?
Rẻ thì mua thôi bác,, có giấy tờ xe mà,, xe cỏ chưa tới trăm triệu thì cũng đâu đắng đo nhiều đâu bác,,

• Like
Reactions: jungle
Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
Bên thuế họ cần hồ sơ có cả bản gốc ủy quyền của bên bán xe. Em bị thiếu nên phải quay về gặp bên bán xin bản gốc nên mới biết và viết chia sẻ kinh nghiệm.
lúc uỷ quyền là mỗi bên đc 1 bản gốc mà bác? lạ vậy !

Hạng C
25/7/18
584
1.981
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Phòng công chứng nó tự lo cái ngăn chặn. Xe đang ngăn chặn thì công chứng mua bán bằng niềm tin. Người mua ko phải check giấy tờ gì hết.
- đã tự đi làm còn thuê người cà số mất 100k. Kẹp vô thêm 500k nữa thì đưa luôn cho cò 1tr Nó hầu tận mồm. Cần gì phải tự làm nữa
Xe cty bán làm gì có công chứng???

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Mình ở Tỉnh vừa mua xe ở HCM, tự mình làm luôn có tý kinh nghiệm như sau :

1. Ký HD mua bán tai phòng công chứng,
  2. Cà số máy, số khung : 2 bộ ( 1 bộ nộp Công An nơi giử hồ sơ gốc, 1 bộ để dành về nộp nơi xin cấp mới ).
  3. Bác và chủ xe củ xuống C.A nơi giử hồ sơ gốc (khi đi nhớ tháo luôn 2 biển số mang theo, CMND, hộ khẩu 2 bên ) xin 1 giấy rút hồ sơ và điền đầy đủ thông tin, dán 1 bộ số khung, số máy lên đơn theo mẫu và 2 bản số xe sau đó nộp lại cho C.A , sau khi kiểm tra thông tin đầy đủ C.A cho bạn phiếu hẹn ( khoảng 2 tuần sau quay lại lấy hồ sơ gốc ).
  4. Sau khoảng 2 tuần chờ đợi thì Bác đã cầm bộ hồ sơ gốc trên tay, Bác mang bộ hồ sơ ( đừng xé niêm phong hso ) về Chi cục thuế noi muốn chuyển xe đến, xin mẩu đơn kê khai đóng thuế trước bạ, họ sẽ cho bác biết số tiền sẻ đóng, sau khi đóng xong bác mang giấy nộp tiền và bộ hồ sơ gốc lên C.A nơi nhập mới , xin mẩu đơn rồi điền tiếp thông tin vào , sau đó nộp chung với bộ hồ sơ gốc, giấy nộp tiền thuế cho C.A.
6 .Sau khi kiểm tra xong hồ sơ ngay lúc đó , họ sẻ cho bác Bấm và lấy biển số liền, Cà Vẹt hẹn 1 tuần sau quay lại lấy.
7. Sau khi có biển số bác mang xe đi đăng kiểm lại, bên đăng kiểm sẻ cấp cho bác dán phiếu đăng kiểm dán ở kính xe nếu xe bác đăng kiểm Ok , còn giấy đăng kiểm gốc sẻ hẹn khi có cà vẹt gốc mang đến lấy luôn. Hết

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
năm 2014 em sang tên cái xe cũng ở CSGT rạch Chiếc chỗ gần trạm 2, suối tiên ấy. thủ tục thì đầy đủ cả rồi, đến lúc chú CSGT ra ngó ngó chiếc xe bảo là 4 cái mâm của em nguyên bản là mâm sắt (chủ cũ lên mâm đúc), kêu về thay lại mới cho sang tên, mịa, phải nhờ ông anh quen biết sếp gọi điện cho nó thì nó mới chịu. phí cấp bảng số hết 250k thì phải, em đưa 500 nó ko thèm thối luôn.
các bác cho hỏi cái vụ thay mâm như vậy nó bắt có đúng ko, các thông số mâm lốp thì đúng hết

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
năm 2014 em sang tên cái xe cũng ở CSGT rạch Chiếc chỗ gần trạm 2, suối tiên ấy. thủ tục thì đầy đủ cả rồi, đến lúc chú CSGT ra ngó ngó chiếc xe bảo là 4 cái mâm của em nguyên bản là mâm sắt (chủ cũ lên mâm đúc), kêu về thay lại mới cho sang tên, mịa, phải nhờ ông anh quen biết sếp gọi điện cho nó thì nó mới chịu. phí cấp bảng số hết 250k thì phải, em đưa 500 nó ko thèm thối luôn.
các bác cho hỏi cái vụ thay mâm như vậy nó bắt có đúng ko, các thông số mâm lốp thì đúng hết
Chắc bác bị hành thôi, cái mâm thì liên quan gì đến csgt, chủ yếu là số khung, số máy thôi!còn thay đổi kết cấu xe hay gì là do bên đăng kiểm, kiểm định cho bác đạt hay ko là do mấy chi tiết này!

• Like
Reactions: firestorm