Hạng B1
6/8/07
73
626
103
Đúng chuyện khoe các bác. Mẹ mình cũng bị con HP này, cụ mua mật ong Hanuka uống. Uống được 3 hộp đi xét nghiệm thì không còn thấy HP nữa. Thần kỳ thật.

Các bác lo lắng thì theo thử xem nhé.

PS: mình không bán mật ong Hanuka

Tập Lái
28/3/19
11
24
4
36
Bệnh này để nặng thì gây viêm loét xuất huyết dạ dày. Đau đớn thường xuyên, sống khổ sở.

Nguy cơ ung thư cao hơn 6 lần.

Mình nhận chữa khỏi bệnh đau dạ dày 100 %

www.blogogashop.com

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Các anh cho em hỏi:
Hôm nay người nhà em cho biết họ thường hay bị đau dạ dày, nghĩ do ăn uống thất thường và làm việc mệt mỏi, sau khđó điám phòng khám gần nhà, thử máu mới ra viêm dạ dày khuẩn HP dương tính (+).
Bác sĩ ở pk mới kê và bán một mớ thuốc luôn, ngày uống cả 4 cữ, có cái trước ăn có cái sau ăn. Có mấy điều lo lắng sau em xin thay lờilhỏi các anh CNL (nơi có nhiều doctor sinh hoạt)
1. Các loại thuốc như kê toa là chuẩn chưa ạ?
2. Viêm dạ dày HP thì có lây nhưng mức độ lây ntn ạ, cứ ăn uống lỡ chung ly chung tách chén dính nước bọt là lây nhiễm hay sao?
3. Nhà có bé nhỏ 2 tuổi thì có cần cách ly với người bệnh hay không?
4. Trong thời gian điều trị ngoài cữ đồ ăn cay nóng chua (gây kích thích dạ dày) thì uống bia (trường hợp hạn hữu tiếp đối tác này nọ) thì có được không ạ?
5. Uống thuốc đều đặn thì làm sao biết là mình đã khỏi bệnh ạ, bs sẽ cho xét nghiệm máu nếu kết quả HP về âm tính là được, hay là cứ HP dương tính suốt đời?
6. HP này nếu đã chữa khỏi thì có nguy cơ bị tái bệnh lại hay không?
Thay mặt gia đình xin cảm ơn các anh.
Đau dạ dày là bệnh phổ biến ở ta, có HP cũng không hiếm. Chữa đau dạ dày sau đó uống thuốc diệt con HP, thời gian tầm 2 tháng, thuốc người yếu uống sẽ thấy mệt. Sau đó đi thổi test lại HP, xác suất hết cũng cao, nhưng hay ăn ngoài có thể bị lại, các phòng khám có trị, chi phí đâu đó hơn chục triệu.