Hạng D
12/10/12
2.428
88.017
113
Đọc quyển to to đó là kê toa đc hả anh?
Nó có công thức rồi anh. Cứ dính đến phần khí là phải kê 4,5 loại thuốc thôi. Kháng sinh để trị nguyên nhân do nhiễm trùng, nhiễm khuẩn. Kháng viêm để giảm phù nề chèn ép. Tan đàm để giảm ho. Thuốc chống kích ứng và hỗ trợ tiêu hóa. VV :)

Anh bán thuôc mà. BS, DS, hay Lang Mạng ai kê đơn thì bịnh nhơn cũng mò đến chỗ anh mua thuốc á. :D:D:D Càng nhìu người có thể kê đơn thì anh càng dào không lối thoát.

Cũng chỉ bán thuốc dạo thôi anh ơi.
Thấy anh em bình toa/bình thuốc, mình học trong trường 5 năm, lăn lộn trong nghề 20 năm mà giờ nhiều cái mới biết.
Đói tới nơi chứ còn gì nữa.
Đến toa bác sĩ các ảnh còn không tin thì lang băm như mình sao lấy được lòng tin của các ảnh mà kiếm tiền.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.543
113
Nó có công thức rồi anh. Cứ dính đến phần khí là phải kê 4,5 loại thuốc thôi. Kháng sinh để trị nguyên nhân do nhiễm trùng, nhiễm khuẩn. Kháng viêm để giảm phù nề chèn ép. Tan đàm để giảm ho. Thuốc chống kích ứng và hỗ trợ tiêu hóa. VV :)
Hay, để e đặt tiki, mà sợ ko có tg đọc. Thôi post lên đây hỏi cho nhanh :D

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.543
113
Cũng chỉ bán thuốc dạo thôi anh ơi.
Thấy anh em bình toa/bình thuốc, mình học trong trường 5 năm, lăn lộn trong nghề 20 năm mà giờ nhiều cái mới biết.
Đói tới nơi chứ còn gì nữa.
Đến toa bác sĩ các ảnh còn không tin thì lang băm như mình sao lấy được lòng tin của các ảnh mà kiếm tiền.
Tại dạo này các anh bs làm mất niềm tin ghê quá

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Có tiền cũng khổ quá. Cuối tuần Vic vẫn khám mà anh?
Mình nghĩ anh hôm nay đi khám để biết con bệnh gì là tốt rồi. Nếu nó nặng là người ta đã nhốt vào bv. Bây giờ theo dõi xem có dấu hiệu nặng không để đến khám lại kịp thời, chờ chỗ nào mình đặt niềm tin mở cửa rồi đi khám cho nó sướng.
Dấu hiệu bệnh hô hấp nặng là sốt cao, thở mệt, khó thở, bỏ ăn, ói nhiều...
Hình như....Sốt Xuất huyết cũng giống vậy anh ơi.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Dấu hiệu nặng SXH chủ yếu là ói nhiều, xuất huyết, đau bụng ngày càng tăng,... :)
Híc, ở nhà mà đợi dấu ....xuất huyết là tiêu rùi anh ơi. Đau bụng thì hên xui, khi có khi không. Ói là phần đa sẽ có. Bé sốt cao sẽ có dấu thở mệt kèm theo do sốt. Híc. Đau đầu quá

• Like
Reactions: cuncon2012
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Híc, ở nhà mà đợi dấu ....xuất huyết là tiêu rùi anh ơi. Đau bụng thì hên xui, khi có khi không. Ói là phần đa sẽ có. Bé sốt cao sẽ có dấu thở mệt kèm theo do sốt. Híc. Đau đầu quá
Sốt 3 ngày phải nghĩ SXH để theo dõi và xét nghiệm. Nếu trẻ ói, nhợn ói nhiều, chảy máu mũi, răng, ói máu, tiêu máu,... đau bụng ngày càng tăng thì nguy có chuyển độ nặng. Vẫn cứu kịp. Còn thở mệt trong SXH tức là trẻ đã vào sốc, lúc đó trễ rồi anh @tieungoctu. Thường trẻ giảm sốt sẽ xuất hiện dấu hiệu nặng, còn nếu chuyển biến nặng mà còn sốt thì ca đó tiên lượng rất tệ.