Thảo Luật Chung Viên ngọc mới: Củ Chi?!

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Đất củ chi thì hạ tầng, đường sá tạm ổn từ thời bác Khải. Tuy nhiên, khí hậu khắc nghiệt nên ít người ở. Ai ở rồi thì biết: tối thì lạnh, sáng sương mù, ngày nắng nóng.
Mình thì không tin cái dự án này lắm.

• Like
Reactions: koonjang and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Chỉ mới là ý tưởng thôi mà một số người đã đặt niềm tin mãnh liệt vào chúa đảo dữ !

“Siêu dự án 15.000 ha tại Tp.HCM mới chỉ là ý tưởng”
http://vneconomy.vn/bat-dong-san/si...tphcm-moi-chi-la-y-tuong-2017031410265487.htm
" Đó là khẳng định của Chủ tịch Tập đoàn Tuần Châu Đào Hồng Tuyển với báo chí ngày 13/3, trước những ý kiến trái chiều về tính khả thi của dự án này, trong bối cảnh một dự án có quy mô nhỏ hơn nhiều do doanh nghiệp này đầu tư tại Hà Nội hơn 10 năm trước đến nay vẫn chưa hoàn thành. "

• Like
Reactions: Thi Vu
Tập Lái
7/1/17
0
42
13
33
Dân mình cũng được cái cả tin. Từ khi cái tin này lên báo, đất Củ Chi quanh khu vực đó sốt rần rần. Người người đua nhau đi làm cò. Tờ rơi dán đầy cột điện.
Mà nhìn lại thì cái thành phố khỉ gió này xây lên thì ai vào ở nhỉ.
Còn nhớ khoảng chục năm trước cũng có thông tin về việc xây dựng công viên nước ở Trung An - Củ Chi. Dân tình cũng đổ về đây mua đất. Giờ nhìn lại thấy có mấy cái hồ nước. Còn công viên nước thì ở đâu ko thấy.
Những thông tin về cái dự án này + sở thú của Vin + đường ven sông, khi tung tin ra thì ai sẽ là người có lợi nhỉ. Chắc chỉ có đại gia muốn thoát hàng :)
Chỉ khổ cho dân.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Dân mình cũng được cái cả tin. Từ khi cái tin này lên báo, đất Củ Chi quanh khu vực đó sốt rần rần. Người người đua nhau đi làm cò. Tờ rơi dán đầy cột điện.
Còn nhớ khoảng chục năm trước cũng có thông tin về việc xây dựng công viên nước ở Trung An - Củ Chi. Dân tình cũng đổ về đây mua đất. Giờ nhìn lại thấy có mấy cái hồ nước. Còn công viên nước thì ở đâu ko thấy.
Những thông tin về cái dự án này + sở thú của Vin + đường ven sông, khi tung tin ra thì ai sẽ là người có lợi nhỉ. Chắc chỉ có đại gia muốn thoát hàng :)
Chỉ khổ cho dân.
Có trách thì chính họ phải tự trách mình nhẹ dạ cả tin thôi bác. Và cũng phải tự trách mình vì lòng tham mà quên đi cảnh giác !
Ngay cả cái sân bay long thành chính phủ duyệt...đưa thông tin lên báo đài hà rầm mà cả chục năm trôi qua rồi đến giờ vẫn nằm trên giấy!

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Khu này thấy toàn ruộng hoặc đất vườn cũ của dân, làm gì có dự án nào của các đại ca

Chỉ khổ cho dân.

Tập Lái
7/1/17
0
42
13
33
Đồn mà bác :) Ở chỗ khu có mấy xưởng gạch ấy (nếu bác ở gần đấy chắc bác biết). Người ta đồn có xây công viên nước ở đấy 10 năm trước.

Khu này thấy toàn ruộng hoặc đất vườn cũ của dân, làm gì có dự án nào của các đại ca

Tập Lái
22/9/13
0
21
2
Mình thấy cầu Thanh Đa nó cao như vậy. Làm đường cao trên cầu Thanh Đa thì ko biết nó cao cỡ nào.

• Like
Reactions: thuto1