Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
RE: Việt nam có M3 ko?

Trích đoạn: heavyrain2408

Hehe thế cứ xe 3 series dán chữ M3 vào là thành M3 thiệt àh bác :D Có phải bác đang nói đến chiếc 52 ... - 1414 gì đó ko.;)
Thế theo bác em dưới đây có phải là M3 ko. Hay còn thiếu cái logo M3 chưa dán vào [8D]
con này trông mảnh mai thế này chỉ có 3ser.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Bên ngoài, nhìn từ bên hông và phía trước
1. Xe M3 đời 2001 đến bây giờ (body code E-46) chỉ có xe 2 cửa.
2. cản trước nhìn rất thấp và ngầu với miệng rộng.
3. Gương xe hình khí động học, không phải hình chữ nhật như series 3 thông thường.
4. Bánh xe là mâm đúc 19 inch với kích cỡ lốp 235 phía trước và 250 phía sau.
5. Cửa thoát gió bên hông, đặc trưng của M3.
6. Có thể nhận thấy dễ dàng là thân xe rộng hơn do kích cỡ bánh xe lớn.
7. Gầm xe thấp hơn 318i khoảng 4 cm.
8. nhìn từ phía sau, xe có 4 ống xả (2 cặp) đặt cân đối ở 2 bên cản sau.
Tóm lại 1 chiếc M3 là 1 chiếc xe vừa béo, vừa lùn. Nhìn khá dữ tợn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/6/06
976
5
18

làm thế nào đế ảnh hiện lên nhỉ? có ai biết chỉ giùm tôi với.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Đã có bài về chủ đề này rồi

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=42717

Nhưng nó chỉ áp dụng cho series 3 đời cũ thôi ... con series 3 form mới cũng có gương aerodynamic như M3 ... con M3 đời mới cũng chưa chính thức xuất hiện nên sẽ làm bài phân biệt sau nhé

Còn nột thất thì dễ phân biệt hơn: vô lăng, ghế vv

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Dạ em đã được lái thử M3 rồi ạ. Nó là một con M3 đời 2004. Em chỉ có một nhận định là ( SƯỚNG ). Em nó bốc dã mang

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Trích đoạn: ptson

Đã có bài về chủ đề này rồi

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=42717

Nhưng nó chỉ áp dụng cho series 3 đời cũ thôi ... con series 3 form mới cũng có gương aerodynamic như M3 ... con M3 đời mới cũng chưa chính thức xuất hiện nên sẽ làm bài phân biệt sau nhé

Còn nột thất thì dễ phân biệt hơn: vô lăng, ghế vv
Sao bác thấy em đang tập lái mà bắt bẻ kinh thế. Thì tất nhiên là em đang nói cái xe bây giờ chứ cái xe mới đã ai biết mồm ngang mũi dọc nó thế nào đâu mà nói. Hôm nay rỗi rãi vào đây chơi thấy có tận mấy bác hỏi nó khác xe thường cái gì thì trả nhời thôi. Ở VN thì chẳng có M3 cũng chẳng có xe đời mới cho nên em có nói về xe mới cũng bằng thừa. Mà sao chẳng bác nào chỉ cho em cách post ảnh nhỉ?

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Có nguyên 1 topic hướng dẫn rồi đó bác :) mời bác vào đây
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=32665

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Sao bác thấy em đang tập lái mà bắt bẻ kinh thế. Thì tất nhiên là em đang nói cái xe bây giờ chứ cái xe mới đã ai biết mồm ngang mũi dọc nó thế nào đâu mà nói. Hôm nay rỗi rãi vào đây chơi thấy có tận mấy bác hỏi nó khác xe thường cái gì thì trả nhời thôi. Ở VN thì chẳng có M3 cũng chẳng có xe đời mới cho nên em có nói về xe mới cũng bằng thừa. Mà sao chẳng bác nào chỉ cho em cách post ảnh nhỉ?

Ôi bác hỉu lầm em rồi ... thấy có bác hỏi về phân biệt M3 và series 3, mà em thấy đã có bài có hình minh họa thì post lên cho ae xem chứ có bắt bẻ gì bác đâu nhỉ :D

Để post ảnh thì bác thay để link của ảnh ở giữa

hoặc highlight cái link của bác rồi nhấn cái nút image ở trên khung post bài thì nó sẽ tự insert cái code link hình cho bác thôi.

Chúc bác post được hình

@chip2509: bác nhìn nó chưa hay xem ảnh, ở việt nam đã có M3 thật đâu.
@vancôndib: cám ơn bác đã cho em biết, bác thật là may mắn vì được nhìn và nghe cả tiếng máy của nó.

Khi nào ở Việt Nam có M3 thì em phải đi xem bằng được.