Tập Lái
2/7/16
12
35
13
36
Do chính sách thuế của cái NN này nên các dòng xe nhỏ kém an toàn nó mới lên ngôi chứ cái Vios, Morning đâu phải là tốt nhất, nó chỉ phù hợp với đa số thu nhập của người dân thôi. Các bác vào cãi nhau làm gì, bác ít tiền thì mua xe bình dân, bác nhiều tiền thì mua xe sang.
Bao giờ cái chế độ này nó thay đổi như các nước phát triển và hết nợ công thì mới mong giá xe về đúng giá trị.
Kể ra chả phải đầu tư cơ sở vật chất và công nghệ gì mà chỉ cần đề ra cái chính sách thuế là ăn đủ. Ôi VN :3dgian:
điều em mong mỏi nhất là cái chế độ này thay đổi thì biết đến đời nào bác??? Hôm nay em đọc có cty VEAM của bộ công thương chuyên kinh doanh, chế tạo máy móc. Nhưng hầu như ko có làm 1 cái gì hết, mỗi năm lợi nhuận là 3500 tỷ, thua mỗi bọn dầu khí. Lí do là họ có cổ phần trong toyota,honda,ford,... cứ ăn cổ tức hàng năm thôi, sướng thiệt. Tiền lãi đó ai hưởng ??? ngân sách nhà nước được bao nhiêu?? Đó là lí do mà họ sống chết bảo họ xe lắp ráp trong nước và đánh thuế cao. em chỉ muốn chửi tục 1 câu ĐMCS, xin lỗi anh em os[/QUOTE]

Hạng D
4/9/06
2.274
21.545
113
điều em mong mỏi nhất là cái chế độ này thay đổi thì biết đến đời nào bác??? Hôm nay em đọc có cty VEAM của bộ công thương chuyên kinh doanh, chế tạo máy móc. Nhưng hầu như ko có làm 1 cái gì hết, mỗi năm lợi nhuận là 3500 tỷ, thua mỗi bọn dầu khí. Lí do là họ có cổ phần trong toyota,honda,ford,... cứ ăn cổ tức hàng năm thôi, sướng thiệt. Tiền lãi đó ai hưởng ??? ngân sách nhà nước được bao nhiêu?? Đó là lí do mà họ sống chết bảo họ xe lắp ráp trong nước và đánh thuế cao. em chỉ muốn chửi tục 1 câu ĐMCS, xin lỗi anh em os
[/QUOTE]

Nhà còn trà uống không anh ??