Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Re:Viết tiếp chuyện đối thủ của Camry

Dường như câu chuyện ko chỉ từ So 2011 mà So 2012 cũng gặp những phàn nàn của khách hàng về hệ thống lái

http://www.aboutautomobile.com/Complaint/2011/Hyundai/Sonata/Steering

Các cụ xem bọn tây lông nó than thở nè.
1 Complaint Number: 10413889 Incident Date: June 30, 2011 Date Added to File: July 21, 2011 Cái mới nhất thôi nghe, mấy cái kia ở dưới
Số "cằn nhằn" 10413889
Ngày 30/06/2011
Ngày nộp hồ sơ 21/07/2011

Mô tả "cằn nhằn" :D
Description of the Complaint:
This is for a 2012 sonata. Your options to select this make and model only showed 2011 as the option year. This comlaint is for a 2012. I purchased a 2012 sonata in late june. Technically this is the second one I purchased. I can explain it this way. The first one I bought had a horrible pulling issue. It pulled right aggressively. Before I took delivery I test drove it and had the salesman drive with me. Even he said, this is dangerous and not right. The dealership put it in the shop and they said they fixed it with an alignment. I test drove it again and it was even worse. I refused to buy that car. They found me another one. At first it seemed to drive fine on the test drive. I should have driven it more then a couple blocks. Same issue as the first one after I took delivery. The car pulled and still pulls right, especially at highway speeds. Border line dangerous on the highway. So, the dealership took it in again and worked the camber. It still pulls now it goes to the left or right and is very unpredictable. I have researched this on line. Edmunds forums, various sonata columns, yahoo forums etcthere are people all over the country having the same problem with the 2012 sonata steering. Some sonata techs say its the same problem they had in 2011 when the recall was announced. This will be the third time this ride is in the shop and my frustrations driving it are high. It can be dangerous at highways speeds. Constantly have to correct the vehicles path.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

MOXIE ơi ??? Lên tiếng đêeeeeeee !!! ???

Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM

thường thì ngồi ghế trước mới nghe tiếng ù của máy, đằng này lại có tiếng ù khi ngồi ghế sau, chắc phải đi thử mới biết được.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

camry còn là đối thủ của sonata ah , em tưởng phải là GS chứ :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Úi cha , 3 trang rồi mà chỉ toàn thấy mấy ông nhà To tự bình với nhau :D:D

Hạng D
4/7/07
2.151
1.007
113
otosaigon.com

quachbachlong nói:
nguy hiểm nhỉ.Đi xe đường dài mà lúc nào cũng ôm chầm chầm cái vô lăng thì còn gì gọi là lái xe thư giản nữa.!
thư giản là bỏ tay lái ra hả bác :cool:

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Cam thì "già" còn So "trẻ trung", 2 cái nhắm vào 2 lứa tuổi khác nhau, sao gọi là đối thủ được! Mà lỗi này trên So, Cam cũng đã gặp phải cách đây... 30 năm rồi. Lỗi thông thường của cái anh vừa học vừa làm mà! Thông cảm cho người ta đi các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44

Hehe a Lương ơi em đây.
Hôm nay quỡn vào box toyota nghe đại ca cuongcualu hú thì em hí lại nè.
Chào các bác em sở hữu em sonata đúng tròn 1 năm và cũng nằm trong top đầu liều mạng mua sonata khi ít người ở vn biết đến ( trước đó là foturner G, Altis 2.0 và camry LD mượn của nhà e ) . E nói trước để các bác hiểu là e vừa love toy và cũng khoái hàn nhe)
1. Em chuyên môn chơi trò bỏ 2 tay để test balance của xe thì chưa có cảm giác nghiêng bên nào hết, chỉ nghiêng khi đường dốc nghiêng - cái này thì đương nhiên . Hay là em hên mua xe ko bị lỗi ta?
2. Em mới nghe có người chê cách âm sonata lần đầu, thật sự cách âm của so ko những tốt mà còn quá tốt nữa so với 3 xe em chạy qua thì so cách âm tốt hơn
3. Sonata tốt hay không mà bây giờ em đang thèm em so 2012 turbo nè, 271 mã lực, đang đắn đo bán sonata mua sonata ne hic hic

Túm lại nếu nói về giá trị thương hiệu : ko nói nữa vì không có cửa so sánh với toy. Nói về giá trị khi bán lại : hên xui, em chưa bán nên hem biết. Cái em muốn nhấn mạnh là So có nhiều lý do để thuyết phục người sở hữu nó . Em xin liệt kê( theo cảm nhận riêng em, xin các bác vui lòng tiết kiệm gạch ,đá nhe)

a. Ngoại thất : lạ và trẻ
b. Nội thất và options : rộng, cách âm good, options nhiều và có thể độ thêm vô vàn options
c. Máy : chạy êm với hộp số 6 cấp, vừa đủ khoẻ với 165hp
d. Khuyết điểm : logo Huyndai + mẫu mới ra liên tục làm hao đạn quá hihi

@bác Mun : xe Hàn chứ ko phải hàng nhé
@ ddtuyen : lâu quá rồi ko gặp a, gặp lần duy nhất ở bình dương . Hôm nao off với TFC nhe anh, Thân.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Xe nào cách âm tốt thì dể bị ù. Rõ nhất của tiếng ù là đậu tại chổ, ngồi lâu trong xe.
Ù và ồn là hai mặt, các bác khôg tranh được một trong hai cái ấy.

Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC

Em thấy taxi 4 chỗ (Phương Trang) trên Đà Lạt chơi toàn Sotana, xe 7 chỗ cũng Hyundai (em không biết nhãn gì).
Không phải em bài bác gì, nhưng thế mới đúng, mới phục vụ thượng đế. Chứ ở SG, taxi gì mà toàn mấy con V., vừa ồn vừa xóc. Ở Châu Âu, rất nhiều taxi là mer đấy thôi.
Đi ngoài đường em thấy mấy con Huyndai, không rõ là Sotana hay Genesis 2 cửa cực đẹp. Em đã đọc hồi ký của Chủ tịch Hyundai, em tin là chẳng bao lâu nữa Hyundai sẽ vượt Toy, cả về mặt chất lẫn lượng.
P/s: em không phải là fan của Hyundai.