Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
Bình thường QL1 qua TPHCM xe con 80, xe tải 60, em không nhớ đoạn nào (có lẽ gần cầu vượt quang trung) cắm biển 60 cho xe con và 60 cho xe tải luôn. Bữa giờ em phang 7x quá trời , sao nghi tháng sau biên bản về ngập mặt quá :confused:
QL 1A từ tô ngọc vân đến tận An lạc luôn thì phải, cả nguyên QL 22 đều chơi cái kiểu đó

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Bác nào lấy C65 (cam trước, sau) để mình lên con này với
VIETMAP ra mắt Camera hành trình SPEEDMAP M1: Giá từ 4,9 triệu đồng, có tính năng cảnh báo quá tốc độ

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Đi Tây Nguyên em toàn tắt âm thanh khi mở Vietmap hoặc tắt luôn VM để mở nhạc nghe. Biển báo 60 thì nó thể hiện 80, biển báo hết 60 được chạy 80 thì nó nhắc giảm tốc độ liên tục.

Hạng F
29/10/16
11.502
21.750
113
Pháp
Em làm cung đường ở VN thì xữ dụng vừa gu gờ vừa Waze, Đó là kinh nghiệm của em

Các xe đời sau nếu có app car (cho iphone hay Android) thì nó sẽ cảnh báo thẳng trên màng hình chính của mình, không còn nạp hay tãi bản đồ gì cả. tốc độ cảnh báo/tốc độ GPS được hiện rỏ, ngoài ra có thể mặc định với cây số nào đó (không phải là speed limit) nó sẽ "tưng" lên một phát để anh em chú ý.
Điều quang trọng là internet phải thường xuyên 4G/5G ...phải bật
Chiều đi QL1A , vietmap báo 80 , thấy biển 60 mà xanh mặt :confused:
Chiêu nầy còn thua nghệ an, vào khu dân cư ...60, ra khỏi khu dân cư ...cũng 60 luôn ...(cũng là 1A)

Hạng B2
9/7/16
287
240
43
Dẫn đường thì phải ngay tầm mắt, vừa lái vừa liết qua nhìn khi cần chứ tích hợp lên cam hành trình thì bất tiện. Mình dùng B50 của vietmap gắn ngay tầm mắt, ai lên xe mình cũng bảo như vầy mới ok.
VIETMAP ra mắt Camera hành trình SPEEDMAP M1: Giá từ 4,9 triệu đồng, có tính năng cảnh báo quá tốc độ

Hạng B2
30/5/20
468
576
93
Hà Nội
requatroi.com
Ko biết ở đây có dev của VIET MAP không, nếu có thì mình có vài góp ý sau, mình đang dùng HUD H1N:

1. Nếu 2 tuyến đường nằm sát nhau, VM sẽ báo tốc độ của tuyến bên cạnh, vd như đường vành đai 3 ở HN, có nhiều đoạn sẽ cắt với đường ở dưới, cụ thể là quốc lộ 1A, nếu đi trên vành đai 3 mà qua đoạn này thì tự nhiên VM báo là đường này được đi 60km/h (áp dụng cho quốc lộ 1A) trong khi đường vành đai 3 cho đi 80km / h. Theo mình hiểu nôm na là GPS định vị sai tuyến đường
  2. Mình vừa có chuyến Bắc Nam đợt rồi thì thấy nhiều biển trên đường báo sai (về tốc độ) , nếu đi theo VM thì ăn biên bản hơi bị nhiều, mình xác định VM chỉ để tham khảo, còn mắt nhìn biển cho chính xác. VM tự update biển hay thuê cộng tác viên ở các tỉnh ?, có khi nào VM báo sai để anh em áo vàng đạt chỉ tiêu không ? VD báo chuẩn quá thì các ảnh ko lập được biên bản, mình nghĩ theo chiều hướng như vậy, có thể có 1 sự thỏa hiệp về việc sai bao nhiêu % để các ảnh "được việc" :D
Mình dùng HUD H1N nên các cảnh báo sẽ lấy trực tiếp từ server của VM chứ ko phải offline nên ko thể data out of date :D

• Like
Reactions: anhql