Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
Nghe củ cải nói đợt đầu Khắc Trung ôm hết rồi anh.
Bác thừ tải waze về sẽ xem ...nó có vấn đề sai là cập nhật, có gì em chụp hình waze cho các bác xem về mức độ cảnh báo, radar, ngay cả có cảnh sát (nếu có) đó là vấn đề chia sẽ cung đường lái giửa các anh em. EU và Bắc Mỹ thường xữ dụng ... Thân bác !

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Bác thừ tải waze về sẽ xem ...nó có vấn đề sai là cập nhật, có gì em chụp hình waze cho các bác xem về mức độ cảnh báo, radar, ngay cả có cảnh sát (nếu có) đó là vấn đề chia sẽ cung đường lái giửa các anh em. EU và Bắc Mỹ thường xữ dụng ... Thân bác !
Em hông có xài vietmap mà chơi google.

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Ko biết ở đây có dev của VIET MAP không, nếu có thì mình có vài góp ý sau, mình đang dùng HUD H1N:

1. Nếu 2 tuyến đường nằm sát nhau, VM sẽ báo tốc độ của tuyến bên cạnh, vd như đường vành đai 3 ở HN, có nhiều đoạn sẽ cắt với đường ở dưới, cụ thể là quốc lộ 1A, nếu đi trên vành đai 3 mà qua đoạn này thì tự nhiên VM báo là đường này được đi 60km/h (áp dụng cho quốc lộ 1A) trong khi đường vành đai 3 cho đi 80km / h. Theo mình hiểu nôm na là GPS định vị sai tuyến đường
  2. Mình vừa có chuyến Bắc Nam đợt rồi thì thấy nhiều biển trên đường báo sai (về tốc độ) , nếu đi theo VM thì ăn biên bản hơi bị nhiều, mình xác định VM chỉ để tham khảo, còn mắt nhìn biển cho chính xác. VM tự update biển hay thuê cộng tác viên ở các tỉnh ?, có khi nào VM báo sai để anh em áo vàng đạt chỉ tiêu không ? VD báo chuẩn quá thì các ảnh ko lập được biên bản, mình nghĩ theo chiều hướng như vậy, có thể có 1 sự thỏa hiệp về việc sai bao nhiêu % để các ảnh "được việc" :D
Mình dùng HUD H1N nên các cảnh báo sẽ lấy trực tiếp từ server của VM chứ ko phải offline nên ko thể data out of date :D
Luật cũng chỉ để tham khảo. Đừng kỳ vọng quá anh ơi

• Like
Reactions: requatroivn
Bình mới rượu cũ..báo inh ỏi nhất là trong đô thị..dùng GPS để định vị biển báo chứ không phải camera nên hên xui..nhất là đường có nhìu làn. Những cái cần là thêm các tính năng như MobileEyes 630 kìa

Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
VIETMAP ra mắt Camera hành trình SPEEDMAP M1: Giá từ 4,9 triệu đồng, có tính năng cảnh báo quá tốc độ

Đây là cảnh báo tốc độ 50 em chạy 51, bên phải là đang kẹt xe

VIETMAP ra mắt Camera hành trình SPEEDMAP M1: Giá từ 4,9 triệu đồng, có tính năng cảnh báo quá tốc độ

Trước là có mặt anh ...cảnh sát (radar) đang nhe răng cười , tốc độ cho phép 110 em chạy 117, hảm ga lại

Vòng tròn xanh là em đang đi vào ...vùng cảnh báo radar còn ..250m nửa, giảm tốc ngay thôi

Do đó mạng được chia sẽ bởi các người lái xe xữ dụng waze.... vận tốc 79 màu đen là OK

Khi lái ở VN em có xữ dụng, nhưng thông tin chia sẽ khá ít (có lẽ ít ai xữ dụng phần nầy) vì không có giao diện tiếng việt, nhưng tên đường viết rất đúng ...

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng B2
30/5/20
468
576
93
Hà Nội
requatroi.com
View attachment 2811765
Đây là cảnh báo tốc độ 50 em chạy 51, bên phải là đang kẹt xe

View attachment 2811774

Trước là có mặt anh ...cảnh sát (radar) đang nhe răng cười , tốc độ cho phép 110 em chạy 117, hảm ga lại
View attachment 2811775
Vòng tròn xanh là em đang đi vào ...vùng cảnh báo radar còn ..250m nửa, giảm tốc ngay thôi

Do đó mạng được chia sẽ bởi các người lái xe xữ dụng waze.... vận tốc 79 màu đen là OK

Khi lái ở VN em có xữ dụng, nhưng thông tin chia sẽ khá ít (có lẽ ít ai xữ dụng phần nầy) vì không có giao diện tiếng việt, nhưng tên đường viết rất đúng ...
Mình đang dev app giống Waze, các có thêm chức năng phù hợp với đường xá VN, dùng API của GOOGLE, hôm nào xong mời bác test thử :D

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Bình mới rượu cũ..báo inh ỏi nhất là trong đô thị..dùng GPS để định vị biển báo chứ không phải camera nên hên xui..nhất là đường có nhìu làn. Những cái cần là thêm các tính năng như MobileEyes 630 kìa
Ủa, là không có đọc trực tiếp hả bác?

Ủa, là không có đọc trực tiếp hả bác?
bài viết không có ghi chức năng đọc biển báo bằng camera thì là dùng GPS kết hợp bản đồ Vietmap để thông báo như xưa giờ thui Bác..Đa số bây giờ đều dùng Android Auto hoặc CarPlay ..nếu tích hợp được cái đó trên điện thoại thi em thấy ngon hơn

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
bài viết không có ghi chức năng đọc biển báo bằng camera thì là dùng GPS kết hợp bản đồ Vietmap để thông báo như xưa giờ thui Bác..Đa số bây giờ đều dùng Android Auto hoặc CarPlay ..nếu tích hợp được cái đó trên điện thoại thi em thấy ngon hơn
Đó là xu hướng bây giờ, chứ down map về ..chỉ là lùa gà kiếm tiền bán map, bây giờ online qua 5/6/7G chhứ đừng nói đến 4/5, bên kia có công an là cách 10 cây cũng biết.. Đụng xe bên nào là biết ngay ..quang trọng là chia sẽ cộng đồng, và điều nầy hợp lệ nha ....như các bác đá đèn ở VN khi tháy CA ...:):):)