Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vietmap S1 bị lỗi

Hạng B1
7/1/08
55
7
8
Tình hình em mới lấy em MN 2016 có 1 số vde cần các bác giúp đỡ.
Phần mềm dẫn đường Vietmap theo xe sao em định vị vị trí hiện tại của xe không đc, mình đg ở Q7 mà nó cứ định vị mình ở Đồng Khởi không à, em thấy hình chiếc xe hơi có dấu? Không biết có phải bị lỗi không, nhờ bác nào đg đi dòng xe giống em chỉ với.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi Vietmap không định vị được?

Vì sao Vietmap không định vị được?

Theo một số ý kiến của anh em OS, Vietmap không định vị được có thể vì các lý do sau:
  • Có khả năng xe bị lỗi bộ phận DVD chứ không phải do phần mềm Vietmap.
  • Có thể do dây anten GPS bị lỏng khi gắn vô đầu DVD.
  • Cũng có thể là do liên quan đến bản quyền phần mềm.
  • Hoặc là GPS của xe có vấn đề ko nhận được tín hiệu.
Cách khắc phục Vietmap không định vị được

Cách khắc phục Vietmap không định vị được​

Để khắc phục Vietmap không định vị được, chủ xe nên kiểm tra kĩ lại phần mềm một lần nữa, thử khởi động lại phần mềm, kiểm tra dây anten của GPS có bị lỏng khi gắn vào đầu DVD không hoặc là kiểm tra GPS của xe có gặp vấn đề gì không. Sau khi kiểm tra một lượt mà vẫn chưa tìm ra lỗi và tìm được cách khắc phục thì nên đem xe ra đại lý để kiểm tra.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/1/08
55
7
8
Bác đem ra hãng kiểm tra lại cho yên tâm nha :) Có khả năng bị lỗi DVD đó bác. Bác thử đem thẻ GPS cắm qua xe khác kiểm tra xem sao.
giờ chưa xác định được bị DVD hay vietmap nữa,chỗ em mua xe tít Bình tân lận mà em lại ở Q7

Hạng C
2/5/12
774
1.162
93
Lỗi bác miêu tả là lỗi ko nhận được tín hiệu GPS, Giờ bác thử lái xe ra ngoài đường, ko đậu trong nhà để xe nhe, rồi bác vô phần cài đặt-kiểm tra tín hiệu GPS thử xem có vạch nào ko, nếu vẫn ko có thì có thể dây antena GPS bị lỏng khi gắn vô đầu DVD rồi, trường hợp này nếu bác ko rành thì phải vô đại lý để kiểm tra.Còn nếu bác tự xử được thì bác tháo cái đầu DVD ra, phía sau có cọng dây antena có con ốc vặn, bác tháo ra rồi vặn chặt lại xem có giải quyết đc vấn đề ko.

• Like
Reactions: anhtuan0935349553
Hạng B1
7/1/08
55
7
8
Lỗi bác miêu tả là lỗi ko nhận được tín hiệu GPS, Giờ bác thử lái xe ra ngoài đường, ko đậu trong nhà để xe nhe, rồi bác vô phần cài đặt-kiểm tra tín hiệu GPS thử xem có vạch nào ko, nếu vẫn ko có thì có thể dây antena GPS bị lỏng khi gắn vô đầu DVD rồi, trường hợp này nếu bác ko rành thì phải vô đại lý để kiểm tra.Còn nếu bác tự xử được thì bác tháo cái đầu DVD ra, phía sau có cọng dây antena có con ốc vặn, bác tháo ra rồi vặn chặt lại xem có giải quyết đc vấn đề ko.
đúng như bác nói luôn,mấy ông trong hãng không có cắm cái dây GPS vô,hèn chi nó ko nhận
xe em đã khắc phục xong,thank các bác đã chỉ giáo
P/S:nhờ mấy bác sales nhắc mấy ông KT dùm,làm cho kỹ kỹ tí,

• Like
Reactions: LeVanPhong
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Vietmap hay bị lỗi lắm, nó liên quan bản quyền bản cò gì đó, bác mang lên 160 Trần Bình Trọng Q5 họ xem cho.Không thì vào hãng cũng đc.

Tập Lái
9/12/15
39
19
8
41
Kinh nghiệm là lúc em lấy xe ngồi test gần hết buổi sáng mới đánh ra khỏi showroom. Trước chạy con Livina cũng bị giống bác và đúng là sút dây GPS.

Tập Lái
2/10/15
8
2
3
48
Con xe của em thì lại bị ko xác định được điểm đến. Nó cứ load tới 90% là lại thoát ra kèm theo câu " ko đủ bộ nhớ để xác định điểm đến". Em ko biết nó bị gì nữa. Nhờ các cao nhân chỉ giáo cho.

Tập Lái
28/12/12
46
2
8
37
Các bác hướng dẫn giúp em cách cập nhật dữ liệu bản đồ Vietmap với? Mình download về từ trang web của nhà cung cấp có được không? Em thấy trên website yêu cầu nhập mã xác thực,... và phiên bản mà không biết mình đang sử dụng phiên bản nào? cập nhật ra sao?

Hạng B1
26/12/15
83
17
8
35