Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Vietwash thì hồi dùng thẻ năm bị phân biệt đối xử. Thẻ mua ở Hồng Hà nên sử dụng ở các nơi khác bị ngược đãi. Hihi, ...

Gần đây có rửa ở cây xăng Trung Sơn thì thấy chỗ ngồi chờ quá tệ.

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Vietwash thì hồi dùng thẻ năm bị phân biệt đối xử. Thẻ mua ở Hồng Hà nên sử dụng ở các nơi khác bị ngược đãi. Hihi, ...

Gần đây có rửa ở cây xăng Trung Sơn thì thấy chỗ ngồi chờ quá tệ.
Làm ăn hay thiệt đó chứ, một mặt dùng thẻ để giữ chân khách, mặt khác lại phân biệt đối xử cho họ chán nản. Bọn kinh tế chắc đến vỡ đầu vì không hiểu nổi quái chiêu này.:)

• Like
Reactions: koonjang
Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây
Ở chung cư thì không thể tự rửa được.
Chắc lúc nào thất nghiệp em kéo cái máy ra ngồi gần cc kiếm cơm :cool:, 1 ổ cắm, 1 vòi nước, 1 chỗ có thể dừng xe...

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.519
113
Chắc lúc nào thất nghiệp em kéo cái máy ra ngồi gần cc kiếm cơm :cool:, 1 ổ cắm, 1 vòi nước, 1 chỗ có thể dừng xe...
Xịt văng vào người thần đù thì a ko có cơ hội lên đây chia sẻ đâu nha

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.868
113
Sài Gòn
Nêu đích danh mấy thằng ăn cắp thì có gì sai không anh ?
Hay anh ủng hộ mấy thằng ăn cắp ?
Chào phúng tí thôi. Bộ hỏng thấy icon mắt nheo nheo sao mà mái anh làm thấy ghê hè. :)
Mình cũng cạch thằng vietwash lâu rồi. Nó cũng đang có 1 chi nhanh bên Trung sơn cạnh cây xăng.
Phòng chờ thấy mà gớm, máy lạnh mở mà máy dơ quá không ra tí hơi lạnh, rác xả đầy trong phong không ai dọn.
Nhân viên rửa xe thì rừa cực ẩu. Chớp nhoáng tầm 10 phút xong.
Tóm lại là bỏ thằng này lâu lắm rồi.

• Like
Reactions: dauxanh and Liembk
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.519
113
Chào phúng tí thôi. Bộ hỏng thấy icon mắt nheo nheo sao mà mái anh làm thấy ghê hè. :)
Mình cũng cạch thằng vietwash lâu rồi. Nó cũng đang có 1 chi nhanh bên Trung sơn cạnh cây xăng.
Phòng chờ thấy mà gớm, máy lạnh mở mà máy dơ quá không ra tí hơi lạnh, rác xả đầy trong phong không ai dọn.
Nhân viên rửa xe thì rừa cực ẩu. Chớp nhoáng tầm 10 phút xong.
Tóm lại là bỏ thằng này lâu lắm rồi.
A @BlackVue kinh doanh ớn ăn nhỉ

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Làm ăn hay thiệt đó chứ, một mặt dùng thẻ để giữ chân khách, mặt khác lại phân biệt đối xử cho họ chán nản. Bọn kinh tế chắc đến vỡ đầu vì không hiểu nổi quái chiêu này.:)
Ko phải bênh gì VietWash (em chưa rửa ở đây bao giờ và cũng ko lan can gì) nhưng chính sách lương thưởng sẽ điều khiển thái độ của nhân viên.

Tuy nhiên nói thì dễ nhưng đưa ra được chính sách và thực hiện thì khó vô cùng và phải trải qua nhiều đau thương mới có công thức đúng.

Mọi người khen thái độ nhân viên của TGDĐ tốt và nghĩ các shop khác đều phải làm được như vậy mà ko hiểu là đằng sau nó là một đống qui trình chính sách rồi đào tạo các thứ các thứ trải qua bao nhiêu lâu mới được như bây giờ.

Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
kinh doanh có nhiều ý tưởng rất hay
nhưng lúc thực thi thì hóa dở
kinh doanh khó lắm

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
em thấy hiện tại 2cty có dàn nv phục vụ bài bãn hiện nay là TGDD và Vin. tuy e k ua a Vin nhưng công nhận nv đc đào tạo tốt. SOP chuẩn

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
TGDD và Vin thành phần đai học, cao đẳng trở lên, còn các nơi như VW chưa được như thế, khác nhau xa lắm. Đào tạo và đưa vào khuôn khổ khó và cần thời gian,Bác.
Có thể bác chê cơ sở còn lượm thượm, nhưng cái quan trọng trước tiên là chất lượng có xứng với tiền bác bỏ ra không.
k anh ơi!
mấy bạn bán hàng hay bảo vệ mà CĐ hay ĐH gì anh. nhưng em thấy rất tốt...