Hạng D
28/10/12
1.508
1.432
113
Thì đúng như bác nói ai cũng có sở thích riêng, nhưng để quyết định mua xe thì lại là chuyện khác. Chiếc xe được lựa chọn cuối cũng là chiếc xe hợp và tốt nhất đối với cá nhân người đó.
Như ý trên của bác thì chỉ vì 1 số lượng nhỏ người tiêu dùng chọn Mazda hay Renault thì bác liền nói 2 hãng xe đó tốt hơn hãng khác à ???
chắc bác nhạy cảm quá nên hiểu nhầm ý em. Ý em là mỗi chiếc xe đều có điểm nổi bật hơn những chiếc xe cùng phân khúc khác, chứ không có nói là hơn nhau hoàn toàn hay hãng nào hơn hãng nào nha. Lấy ví dụ như em Talisman này so với Cam trước mắt là thiết kế đẹp hơn (cái này tùy người nha, nói cho khỏi bắt bẻ), option nhiều hơn, động cơ ấn tượng hơn, còn mấy cái khác có thể Camry hơn, nhưng nội những đặc điểm này em nghĩ vẫn có người xuống tiền mua em Renault này thôi, như em Peugeot 508 vậy, ngoài đường em cũng thấy vài chiếc rồi. Tóm em này dư biết cạnh tranh không lại Cam nhưng dù gì nó vẫn có khách hàng của nó.

• Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
chắc bác nhạy cảm quá nên hiểu nhầm ý em. Ý em là mỗi chiếc xe đều có điểm nổi bật hơn những chiếc xe cùng phân khúc khác, chứ không có nói là hơn nhau hoàn toàn hay hãng nào hơn hãng nào nha. Lấy ví dụ như em Talisman này so với Cam trước mắt là thiết kế đẹp hơn (cái này tùy người nha, nói cho khỏi bắt bẻ), option nhiều hơn, động cơ ấn tượng hơn, còn mấy cái khác có thể Camry hơn, nhưng nội những đặc điểm này em nghĩ vẫn có người xuống tiền mua em Renault này thôi, như em Peugeot 508 vậy, ngoài đường em cũng thấy vài chiếc rồi. Tóm em này dư biết cạnh tranh không lại Cam nhưng dù gì nó vẫn có khách hàng của nó.

Bác nói vậy thì em hiểu rồi. ^^. Nói chung em không hề có ấn tượng xấu gì với con xe này, tranh luận với bác để nâng cao kiến thức thế thôi.
Thật sự em cũng ghét Toy Việt Nam cực, quá coi thường người tiêu dùng. Hiện tại em đang đi Optima và rất hài lòng bác ạ.

• Like
Reactions: tarmpung
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Thế sao TO không trang bị turbo cho vài dòng xe của mình ? Hay là sợ chi phí cao bán "Lời ít", mất tiếng "Lành" ít hỏng vặt ...! Turbo cũng có nhiều loại Turbo Bác ah. Thằng Renault này 1.6 turbo mà ra 190 mã lực thì "KO PHẢI DẠNG VỪA" đâu. Chứng tỏ công nghệ nó thế nào rồi...! Camry những đời trước nhìn nó đơn giản, cứng cáp, đàn ông hơn, bây giờ thì đầu thanh niên, đít ông già ... Nên mình thấy nv thôi .Mình ko thâm thù j với TO cả mà ngược lại TOY luôn là 1 trong những hãng xe tốt với e. Nhưng đó là TOY nước ngoài, chứ TO Việt Nam nói thật Bác đừng buồn chứ em Khinh ! Khinh như chính họ khinh thường dân mình đấy bác ạ.
- Động cơ turbo Vs không turbo lại là 1 câu chuyện khác.
- Anh so sánh HP của 2 loại động cơ này có thấy khập khiểng không?
- Anh chỉ giúp cái xe Nhật (kể cả TOY Mỹ, Lexus), Hàn nào động cơ I4 2.5 không turbo mà công suất 190 HP?
- Tôi chả việc gì phải buồn, chỉ thấy chướng mắt thôi. Nhà tôi cũng có 1 chiếc TOY Mỹ nhưng tôi không khinh người mua xe TOY LD như các anh.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
1 tỷ 5 chắc khó bán. vì ở Việt Nam Camry vẫn đứng đầu. Trong khi các xe hạng D khác như: Mazda 6, Sonata, Optima đúng ko bằng nhưng giá lại rẻ hơn 400tr. Ngoài ra còn có Accord, Teana cạnh tranh.

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Nhà em mới đặt 1 em Talisma máy dầu 1.6AT turbo kép 160HP. Vài tuần nữa nhận xe sẽ review hầu các bác.
Chiếc xe này bên ngoài nhìn đẹp hơn trên catalog hoặc trên máy tính. Cái màn hình LCD đứng kích thước bằng cái iPad (8.7 inch) nên có vẻ hơi thô, nhưng khi bật lên có đèn + đồ họa thì bắt mắt hơn nhiều. Tùy theo chế độ lái mà taplo và đèn nội thất sẽ đổi màu theo: lam, đỏ, xanh lá, tím...