Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Đóng/mở cái cửa là không mún coi tiếp..nhập Châu Âu gì mả cửa nẻo phát chán

Mình chia sẻ cảm xúc với anh!!! M6. háo hức tới VIMS để coi ẻm. Mở cửa thò đầu vào là thất vọng.
cửa ọp ẹp, nhựa cứng gõ cộp cộp.............
Cái giá thì chưa bình luận được vì chả ai khẳng định nó giá bao nhiêu!!
Thôi !! Tạm quên vậy !!

Tập Lái
16/12/16
9
2
3
38
Khách quan mà nói thì em thấy thế này. Mỗi người 1 ý, 1 sở thích và sử dụng xe với 1 mục đích riêng. Cá nhân em thì sẽ phân tích trên phương diện 1 người bình thường với một nhu cầu bình thường thì em nghĩ không có lý do gì để nói cả vì cái gì cũng không thể hoàn hảo nhưng đạt điểm trung bình trên tổng thể mọi mặt em nghĩ là cũng đáng để thử.
Thứ 1 xét về hình dáng diện mạo bên ngoài e thấy ok, vì sao ok? thì chắc ai cũng có thể thấy được là nó không xấu. Kiểu dáng Crossover cũng vẫn đang được nhiều người ưa thích, nó không quá to, ko quá nhỏ mà các anh các chị sẽ thấy là nó vừa vặn.
Thứ 2 về nội thất các anh chê xấu và nhìn dởm. Cái này thì em không bình luận vì em bán xe có thể em nhận xét sẽ không khách quan, nhưng e nghĩ nó cũng có thể chấp nhận được vì còn nhiều điểm nữa để quyết định đến việc các anh các chị chốt xe.
Cuối cùng em thống kê vài thứ mà cá nhân em thấy thích và cảm thấy là nó hữu dụng để có thể quyết định mua chiếc xe này hay không.
+ Đèn pha tự động, gạt mưa tự động, đèn led daylight, bluethooth để nghe đt, nghe nhạc, gương chiếu hậu chống chói, cửa sổ trời panorama ( cái này cũng hay đi dạo buổi tối nhìn ngắm các toà nhà cũng thú vị), giới hạn tốc độ, cruise control ( 2 tính năng này rất hay khi đi đường dài, tránh mệt mỏi cho việc lái xe), lẫy chuyển số trên vô lăng ( cái này có người sẽ bảo 1.6 thì lẫy làm gì? e thì nghĩ nó cũng hay cho những người muốn trải nghiệm, không phải xe nào cũng có, em nghịch thấy cũng hay hay), cân bằng điện tử, cốp rộng thoải mái, cảm giác lái nhẹ nhàng ( cái này ko dành cho các bác mê tốc độ vì 1.6 nó chẳng thể làm được việc đấy, nó ko thể cho các bác cảm giác phấn khích khi lái được, các bác thông cảm cho em nó).
+ Ngoài ra cũng có những thứ mà em cảm thấy chưa được ưng ý mặc dù em khá dễ tính. Ví dụ như cái ghế ko có chỉnh điện đấy là 1 điểm trừ rất lớn.
Cái vụ tiếng ồn gì nữa mà các bác hay phàn nàn. Em thực sự cũng đã hỏi 1 vài người bạn và họ cũng nói nó ồn thế nên e cũng không dám chắc về vụ này vì thực sự e thấy nó ko phiền lắm ( với cá nhân thôi còn các bác đừng ném đá e, tội e) vì em lái xe lúc nào cũng nghe nhạc vì e thích nghe nhạc nên có lẽ e ko để ý đến độ ồn của chiếc xe. E đi mấy trăm cây số Hà nội - Điện Biên e cũng ko thấy gì phiền lắm từ chiếc xe ảnh hưởng đến mình.
Tóm lại là với 1 chiếc xe dưới 750tr đăng kí tại HN lăn bánh vào khoảng 850tr để có 1 chiếc xe Crossover dáng cũng ổn, chạy nhẹ nhàng có vài tính năng nghịch ngợm linh tinh, nó có thể đưa bạn đi làm, đi dạo chơi, đi shopping cùng với 1 nhóm bạn thì e thấy cũng được. Mọi người có thể đến lái thử hoặc mượn bạn bè chạy thử trước khi quyết định cơ mà.
Tuỳ vào mỗi người, mỗi sở thích còn cái xe nhiệm vụ của nó là phục vụ các bạn thôi. Với tầm tiền đó, sở thích của bạn, bạn có thể thử và mua nó nếu bạn thích. Người thích sẽ vẫn thích và người không thích vẫn cứ chê. Bữa nay rảnh e xin phép chém thế thôi.
Cảm ơn các bác đã đọc bài.
Nếu có nhu cầu thì alo em. He he...
Chúc các bác vi vu cuối tuần vui vẻ bên người nhà, người anh e!
http://suzukicaugiayvn.com/listings/suzuki-vitara-2016/