Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Khách
Thế bác đi đc mấy xe của Toy rồi mà tỏ ra nguy hiểm thế hả AHBP. Xe Toy trừ cái logo ra thì ko thấy có điểm gì đáng để khen hết :D

đây là loại ahbp nhận tiền đề bình luận quảng cáo xe. Một câu bình luận rất ngu của bọn comment lấy tiền logo chính là thứ khẳng định vị trí của chất lượng, đẳng cấp, phong cách xe. Khách hàng thế giới chỉ cần như logo là đánh giá được giá trị xe, logo cũng quy ra được tiền và tại sao logo lại được như thế nếu không hiểu cứ hỏi nhé ahbp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mới chạy thử hồi sáng, xe tập trung tại quán Cafe Soho.
Nói thật, với giá này mua morning ngon hơn
Ciaz 580 triệu là thua toàn tập

12/10/07
2.646
10.496
113
Mình chạy thử hồi chiều thì thấy Ciaz không tệ, không yếu như các bác chê dù trên xe có đủ 4 người. Chỉ đừng có so nó với những xe 1.8, 2.0 là được :D.

Hộp số 4 cấp có mấy bác phán bị sẽ giật khựng gì đó! Mình thử ở các giải tốc độ khác nhau thì thấy ok, không có hiện tượng khựng hay giật như thánh phán. Bà xã ngồi sau không kêu ca gì (Bà xã mình rất dễ say xe).

Không biết tại giàn nhún hay lốp cứng mà xe không được êm ái lắm. Cũng thấy hơi ồn tí, đạp ga lớn tăng tốc thì nghe tiếng poe vọng vào rõ mồn một.

Tay lái rất nhẹ. Có Start / Stop. Cốp rất rộng và camera de... là những điểm cộng thêm.

Cái tệ nhất với mình là dashboard xấu và nội thất màu đen, có thể người khác không quan tâm điểm này.

Nếu giá thấp hơn Vios E khoảng 40tr (Theo giá thực của Vios đã giảm chứ không nói giá niêm yết trên web nhé) thì mua được. Nếu same same giá với Vios E và City thì cái logo chính là lực cản cực lớn. Nhưng nếu hạ giá đó thì lại đụng giá con Sunny, sẽ có cảm giác xử ép em quá! Thật khó cho Ciaz nhập Thái!

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Khách

đây là loại ahbp nhận tiền đề bình luận quảng cáo xe. Một câu bình luận rất ngu của bọn comment lấy tiền logo chính là thứ khẳng định vị trí của chất lượng, đẳng cấp, phong cách xe. Khách hàng thế giới chỉ cần như logo là đánh giá được giá trị xe, logo cũng quy ra được tiền và tại sao logo lại được như thế nếu không hiểu cứ hỏi nhé ahbp.
Vâng fan cuồng Toy mới là khôn nhất. Về mà tiếp tục tôn thờ cái thùng tôn di động với ngắm cái nội thất chuồng gà mà tự sướng bác nhé :D

Tập Lái
9/10/14
25
10
8
Thủ Đức TPHCM
Mấy bác chê xe qua vô Khen xe tí.

Ưu điểm: Xe thiết kế rộng rãi, ngồi sau thoải mái. cốp xe sau chứa đồ rộng rãi. Nếu tiện nghi hơn độ thêm mở cốp bằng cảm biến như Mer là Ok.
Kiểu dáng xe không độc nhất và bắc mắt như SWIFT (trong phân khúc xe bình dân SWIFT thiết kế lạ nhất - mấy bác đừng ném đá nói copy mini couble nhé:)). nói chung là nhìn vừa mắt, gọn gàng, vừa phải, màu sơn đẹp. Nhìn kỹ xe thì thích, mảnh khảnh, lịch sự, thêm cái Logo Suzuki là không đụng hàng ---.
Máy 1.4 ai cũng chê, nhưng chủ quan em thấy chạy vậy đủ rùi. nếu muốn có cảm giác nhanh mạnh thì mấy bác chơi chế độ M (tự chơi). vô L - số 1, 2 - số 2, D (OD/OFF) số 3. D (OD/ON) số 4. mấy bác đi vậy cho có cảm giác xe mạnh. còn muốn tiết kiệm xăng cứ D chạy tàn tàn cũng tới nơi. muốn vượt thì nhồi ga hộp số tự chuyển về số 3 hoặc bấm OD/OFF nhồi ga chây véo vèo (xe Ertiga em đi miền trung thỉnh thoản vượt xe Phương Trang Bt).
Về trang bị: DVD, Camera lùi, Blutood xịn Alpine đủ xài, có thương hiệu không như hàng trôi nổi.
Ghế ngồi - thoải mái. đủ xài cho xe tầm giá tiền này. có thêm bọc da nữa - hohooo đỡ tốn xiền.
Hệ thống treo: Trước sau đơn giản: có mấy chi tiết - em khoái cái này, dễ sửa, chi phí rẻ hư gì thay đó nhanh, gọn.
Phanh ABS đủ An toàn, 2 túi khí chấp nhận được.
Bình dân như em thấy mua về ngồi phía sau cứ thưởng mình là giám đốc :) (không như Vios, cứ tưởng xe dịch vụ, không có DVD, tay lái thì không có cái nút).
túm lại là đáng tiền đấy các bác ah.

• Like
Reactions: hadongdinh
12/10/07
2.646
10.496
113
Con này chung động cơ và hộp số với Swift và nghe có người nói sau 2 năm máy xuống lắm. Bác nào đi Swift rồi cho nhận xét có phải đúng vậy không???

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
nói các cụ đừng buồn chứ hộp số sang số mượt hay k hẳn do cấp, ít cấp dải tỷ số truyền các cấp dài hơn gây vòng tua cao ở 1 số dải tốc độ làm xe gầm hơn chứ k hẳn là sang số k êm. tùy công nghệ hết.hôm trước e chạy escape 2012 2v hộp số 4 cấp sang số rất êm nhé, nhiều chiếc 6 cấp sang số cảm giác giật hơn. do công nghệ từng hãng. chính ngay như focus 2014 6at lại còn côn kép nữa đi còn k êm băng. như lac cdx hồi mới về 6at hẳn hoi đi cảm thấy hs đấy thế nào?

• Like
Reactions: Bluetooth847