Tập Lái
28/12/13
33
9
8
Tại sao với giá này ta lại mua Volvo S90 mà không mua Mer E hoặc BMW 5 hoặc Audi A6 ? S90 dù ít hay nhiều đã có can thiệp của Geely (Trung Quốc)
Nghe bác nào đó nói Volvo bền và lành hơn cả lexus kìa, nếu đấy là sự thật thì cùng tầm giá chọn s90 ăn chắc mặc bền, công nghệ đầy mình hơn mấy ông Đức kia chứ bác

Hạng F
3/10/15
9.840
12.112
113
Không đâu bác,nhìn số lượng xe trên đường là biết,tầm tiền thôi ngta mua BM Audi Mer rồi chứ đừng nói đến em nó mà đòi giá cao hơn.Kiểu như Jaguar XE mà nó định giá ngang S5 Mer E ai mà chạy.
Bác han tinh nói quá quá đúng luôn.
Em lấy Jaguar XE nè, tại thấy nó mới ra của Jaguar và đẹp kiểu gọn gàng thể thao nhất trong đám Jaguar nên bấm bụng mua.
Còn cái giá thì hỡi ôi bác ơi, bằng chiếc 5 GT to đùng của bác han tinh!!!
Mà em mua là bản tiết kiệm xăng nhé!
Em sợ và buồn các hãng xe ngoài Đức bán hàng ở VN! Chém ác hơn cả Đức.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: han tinh
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trong nhà Volvo thì E thấy S90 là đẳng cấp nhất và đẹp nhất. Đúng chất Bắc Âu.

Tuy nhiên cách định giá của Volvo ở Việt Nam còn ở trên trời quá. Định vị cùng phân khúc với BMW 5 series hay Mer E mà giá cao hơn 30% thì khó lòng mà cạnh tranh lại.

E có cảm giá là các Hãng Xe Ngoại nghỉ người Việt Nam ngu lắm hay sao ấy. Hãng xe cứ nghĩ là định giá sản phẩm cao thì Người tiêu dùng Việt sẽ mặc định sản phẩm đó là sang, là đẳng cấp và bền hay sao ấy? Cái thời đấy đã qua lâu lắm rùi. Ví dụ điển hình gần đây nhất là Subaru XV - Con xe bình dân nâng gầm hạng C có giá 1,55 tỷ và giờ đến ông Volvo này nữa.
Mệt mỏi với kiểu bình luânh này quá rồi. Có tiền thì mua, ko có tiền thì biến. Ngu khôn gì ở đây.? Hàng của người ta, thích bán bao nhiêu là chuyện của người ta, thành công hay ko cũng là chuyện của người ta, làm như mấy bác giỏi hơn mấy tập đoàn này vậy.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Mệt mỏi với kiểu bình luânh này quá rồi. Có tiền thì mua, ko có tiền thì biến. Ngu khôn gì ở đây.? Hàng của người ta, thích bán bao nhiêu là chuyện của người ta, thành công hay ko cũng là chuyện của người ta, làm như mấy bác giỏi hơn mấy tập đoàn này vậy.
Ông mới nhảm. Thế ông nói BQT khoá mn mục comment đi.
Tôi cũng thấy bon Volvo ngu tôi chửi nó ngu đấy mặc dù tôi ko có tiên mua Volvo thì làm sao. Ko biết hát thì ko đc chê con ca sĩ nó hát dở à?
Kiểu tranh luận ngụy biện quen thuộc.

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Em thấy hài nhất là các bác cứ bảo Volvo thuộc sở hữu của Geely TQ rồi phân biệt, kiểu không an toàn, chất lượng kém... mà chiếc này nhập khẩu trực tiếp từ Thụy Điển. Nếu mà Geely can thiệp vào chất lượng của Volvo thì bên châu Âu xe tải của nó không chạy đầy đường rồi. Nhìn qua anh láng giềng Range Rover thuộc sở hữu của Tata Ấn Độ thì không thấy nói nhiều trong nền công nghiệp oto của Ấn chưa bằng TQ. Hai công ty này nó mua về mục đích chính là quản lý định hướng phát triển để tăng lợi nhuận thôi.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ông mới nhảm. Thế ông nói BQT khoá mn mục comment đi.
Tôi cũng thấy bon Volvo ngu tôi chửi nó ngu đấy mặc dù tôi ko có tiên mua Volvo thì làm sao. Ko biết hát thì ko đc chê con ca sĩ nó hát dở à?
Kiểu tranh luận ngụy biện quen thuộc.
Bác có thể nói, khen chê xe này xe kia. Còn việc bác chửi ai đó ngu thì trước tiên bác phải giỏi hơn người ta thì mới có quyền chửi người khác ngu. Vậy nha, ko bình loạn tiếp.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Bác han tinh nói quá quá đúng luôn.
Em lấy Jaguar XE nè, tại thấy nó mới ra của Jaguar và đẹp kiểu gọn gàng thể thao nhất trong đám Jaguar nên bấm bụng mua.
Còn cái giá thì hỡi ôi bác ơi, bằng chiếc 5 GT to đùng của bác han tinh!!!
Mà em mua là bản tiết kiệm xăng nhé!
Em sợ và buồn các hãng xe ngoài Đức bán hàng ở VN! Chém ác hơn cả Đức.
XE chắc bác mua con full option hả?Bác chịu chơi thiệt,tầm tiền đó có quá nhìu sự lựa chọn.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Bác có thể nói, khen chê xe này xe kia. Còn việc bác chửi ai đó ngu thì trước tiên bác phải giỏi hơn người ta thì mới có quyền chửi người khác ngu. Vậy nha, ko bình loạn tiếp.
Trên này nhiều người khôn lắm chứ bác. Họ nghĩ ai cũng giống mình.
Mấy hãng này nó đi xâm để lấy tiếng thôi chứ chưa cần lợi nhuận đâu mấy bác, nên nó định giá cao cũng có lý do của nó hết.
Mấy bác làm như yêu nước nhiệt tình lắm, thấy có yếu tố TQ là nhảy vào bài xích cực đoan này nọ. Trong khi ai cũng muốn gần TQ làm ăn, các bác lại muốn tránh. Mà có tránh được đâu.

• Like
Reactions: xxl
Hạng F
3/10/15
9.840
12.112
113
XE chắc bác mua con full option hả?Bác chịu chơi thiệt,tầm tiền đó có quá nhìu sự lựa chọn.
Chưa han tinh ơi, còn 1 lão nữa là máy to 3.0 V6 giá lăn bánh...hơn 3,2 tỏi!!
Của em máy tiết kiệm xăng, mâm lớn nên mới...bằng 5 GT nhà bác thôi!!!
Chính xác là vì tình yêu mới mua con này bác ạ!!
Có mình em chạy ko có chở ai cả vì em ko vợ ko con, chứ nếu ko thì còn phia mới lấy!
Cũng như 7 series bên BMW ai mua là chắc phải dư tiền lắm lắm chứ thấy bên website nước ngoài nó cùng Range Rover Evoque là những sự thất bại nặng về ngoại hình.
Cỡ trung 5 series, cỡ lớn Merc S là chuẩn nhất.