Hạng B1
4/9/15
68
16
8
Theo em đc biết thì cả 3 mẫu xe này Renault hợp tác sản xuất với Dacia, một hãng xe của Romani. Dacia ở trời Âu là xe bình dân, ko biết bên trời Âu chất lượng lắp ráp có tốt ko. Chứ hôm nay có mặt ở triển lãm em soi ba chiếc này xong lắc đầu đi luôn, cứ phải gọi là thua xa KIA và Hyundai, may ra ăn đc thằng BAIC của anh Tung Của.

Nhiều chi tiết nhựa đúc trong nội thất mà bề mặt ko đều, hốc bánh xe sau có cái lồng vè cũng bị cắt nhìn chắp vá lắm kìa. Cứ để có hình chi tiết các bác ngắm sẽ rõ.
Bác có hình up lên để thấy rõ chi tiết của mấy ẻm nhé!

Hạng B2
3/6/15
155
220
63
48
Kệ ! Ai nói gì thì nói, em vẫn vỗ tay hoan hô bác renault gia nhập cái thị trường củ chuối tại xứ thiên đường, nhiều hơn càng tốt nữa để giá xe trong nước giảm cho đời sau con cái chúng ta được leo lên 4 bánh mà chạy đỡ nắng mưa. Đời ba mẹ chúng ta chạy xe đạp 2 bánh, chúng ta đỡ hơn là gắn cái máy trên 2 bánh, mong con cháu ta được gắn thêm 2 cái bánh cho đủ bốn mà che mưa nắng, có vậy chúng ta cũng đỡ xấu hổ khi nhìn con cháu, cái thứ nhà nước thiên đường không cho dân được thì chỉ còn mong mấy cái hiệp định thương mại, tổ chức quốc tế mang lại mà thôi... thật đắng lòng và nhục khi nhìn dân malay, singapore, tàu khựa, ấn độ, lào, campuchia, đài loan, indo... họ dựa trên chính chính phủ và nền kinh tế của mình mà nâng cấp cho đời sống của mình trong khi dân xứ thiên đường chờ và nhờ dân nước khác, chính quyền nước khác áp lực để giảm giá xe cho dân vn ....cay đắng chưa các bác....hic hic:3dkhoc::3dcuoileluoi:

Hạng B2
8/1/12
105
101
43
52
Em nghĩ xe Châu Âu giá như vậy là hợp lý rồi.
Các trang bị an toàn ăn đứt các hãng khác cùng phân khúc.
Cho dù ba mẫu xe này có là của hãng Dacia nào đó đi chăng nữa, một khi đã bán dưới thương hiệu Renault, em nghĩ hậu mãi chắc chắn sẽ tốt.
Em ủng hộ cách tiếp cận này của Renault.

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Thua xa KIA, Hyundai thì không nói, nhưng có hơn Toy VN không bác?
so sánh khặp khiểng vậy bác?? Toy tần thánh ko phải chỉ có cái mát được gắn đâu mà vì cục máy nó bền, sao 20 năm sài vẫn ok, chỉ tại nó cỗ hủ ko chịu gấn option cho bằng chị bằng em nên bị chọi đá, ném gạch thôi... ỉn 2006 chạy 190.000km mà máy vẫn êm nếu bảo dưỡng đầy đủ, đúng định kỳ đó bác. bác hỏi mấy chú chạy renault đi rồi hãy so sánh!