Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Theo em đc biết thì cả 3 mẫu xe này Renault hợp tác sản xuất với Dacia, một hãng xe của Romani. Dacia ở trời Âu là xe bình dân, ko biết bên trời Âu chất lượng lắp ráp có tốt ko. Chứ hôm nay có mặt ở triển lãm em soi ba chiếc này xong lắc đầu đi luôn, cứ phải gọi là thua xa KIA và Hyundai, may ra ăn đc thằng BAIC của anh Tung Của.

Nhiều chi tiết nhựa đúc trong nội thất mà bề mặt ko đều, hốc bánh xe sau có cái lồng vè cũng bị cắt nhìn chắp vá lắm kìa. Cứ để có hình chi tiết các bác ngắm sẽ rõ.
Tệ vậy sao các bác.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Để xem review xhi tiết, chứ em nghĩ Rumani gì đó chắc vẫn hơn V+ mình, Ru đổi theo bọn giãy chết cũng lâu rồi mà.

Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Cả 2 đều nhập từ châu Âu, cùng mức giá. Thật là làm khó cho người mua quá đi!

(Hóng thấy Vit có lẽ rẻ hơn)
Để xem review xhi tiết, chứ em nghĩ Rumani gì đó chắc vẫn hơn V+ mình, Ru đổi theo bọn giãy chết cũng lâu rồi mà.
Thông tin của hãng úp mở quá khiến người ta dễ hiểu lầm:​
1. Đối với em Renault Duster chính xác là có nguồn gốc từ Rumani và được liên doanh Renault - Nissan Alliance sinh ra.​
2. Ban đầu là vậy nhưng hiện nay đã được sản xuất tại nhiều nơi:​
- 2010 chỉ sản xuất tại nhà máy Pitesti của Renault ở Rumani để bán cho các thi trường: Châu Âu, Thổ Nhĩ Kì, khu vực Maghreb (Algeria,Marốc),
Ukraina, Trung Đông (Ixraen, Jordan, Syria, Ai Cập và Libăng), một số nước Châu Phi với nhãn hiệu Renault; năm 2011, bán tại các nước vùng Vịnh.​
- Từ 2011 mở rộng sản xuất tại nhà máy Curitiba ở Brazil để bán cho các nước Brazil, Argentina, Mehicô và Chilê.​
- Hiện nay có thêm nhà máy sản xuất nữa là nhà máy Avtoframos ở Nga.​
Renault Duster có sử dụng động cơ của Renault với nhiều loại, công suất từ 1.2 đến 2.0, có cả động cơ diesel và động cơ tăng áp.​
Dẫn động có đủ loại từ 2x4, 4x4 và AWD của Nissan​
....​
Còn mấy cái về VN thì 100% là từ Châu âu nhưng từ Nga hay Rumani thì tuyệt nhiên không có thông tin !​
Và dù đến từ Nga hay Rumani cũng đều chung một điểm: Hai quốc gia này có nền công nghiệp oto (dân dụng) ở mức thấp và không hề có tên tuổi gì (chưa thể so sánh với Ấn độ, Thailan, và ... và thậm chí còn thua cả Trung Quốc ở nhiều mặt) :3dbuonngu:

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Nhìn nội thất hơi bị thất vọng! Nhưng em vẫn sẽ qua ngó và chạy thử coi sao. Không mua nhưng thích sờ nắn :D

Hạng B1
12/1/15
61
37
18
Theo em đc biết thì cả 3 mẫu xe này Renault hợp tác sản xuất với Dacia, một hãng xe của Romani. Dacia ở trời Âu là xe bình dân, ko biết bên trời Âu chất lượng lắp ráp có tốt ko. Chứ hôm nay có mặt ở triển lãm em soi ba chiếc này xong lắc đầu đi luôn, cứ phải gọi là thua xa KIA và Hyundai, may ra ăn đc thằng BAIC của anh Tung Của.

Nhiều chi tiết nhựa đúc trong nội thất mà bề mặt ko đều, hốc bánh xe sau có cái lồng vè cũng bị cắt nhìn chắp vá lắm kìa. Cứ để có hình chi tiết các bác ngắm sẽ rõ.
Mod kiểu gì viết bài như quảng cáo, chẳng đánh giá được gì cũng chẳng tìm hiểu gì, giống mấy thằng nhà báo viết mướn vớ vẩn, vãi thật...

Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Ngoại thất tạm nhưng nội thất thì ... nản quá
Máy Renault;
Hộp số và hệ dẫn động Nissan;
Kiểu dáng Dacia Rumani;
... và nội thất mang dáng dấp Rumani hoặc Nga thì chắc chắn không thể vừa mắt người VN được (VN đã có nhiều xe sang các loại và hàng loạt xe bình dân của Japan, Korea và cả India ... có nội thất bắt mắt hơn rất nhiều).