Tin Tức Vin mua GMVN

Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
Á hi hi...
Vin làm gì đủ lực mua GM Việt Nam, chưa kể mấy đối tác chính của GM như Đông Đô Thành, Công Thành....đang phân phối cho GM.

Vin hợp tác thì đúng hơn...

Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
Vin mua lại Chevrolet mà bác, toàn bộ hệ thống của đại lý Chevrolet đều dưới sự điều hành của Vin.
Á hihi....
Vin hợp tác và phát triển thôi Bác, có thể Vin sẽ lắp ráp 1 số mẫu của GM giống như THaco. Chiêu bài để bán giấy thôi :D
Mà GM Việt Nam lại không có trong gia phả của GM toàn cầu mới lạ nè...:)

• Like
Reactions: trunggia
Hạng B2
2/2/13
294
734
93
Á hihi....
Vin hợp tác và phát triển thôi Bác, có thể Vin sẽ lắp ráp 1 số mẫu của GM giống như THaco. Chiêu bài để bán giấy thôi :D
Bác có cơ sở gì về thông tin của mình đưa ra ko. Còn tôi nghe báo chí thông báo về việc vin mua là cher. Họ cũng đã úp mở về kế hoạh chiến lược ..

http://m.soha.vn/vinfast-mua-lai-chevrolet-va-bai-hoc-ty-do-tu-nguoi-nhat-2018070311290484.htm

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Á hihi....
có lý đó bác. Nhưng báo tiếng anh đều nói về việc này nha (google search thử). GM rút dần khỏi thị phần Đông Nam á vì các nước này tỷ lệ xe Nhật chiếm 80% (xe Mỹ đã không giành giật lại uy tín trên nhiều đất nước nha), không biết sau GM thì Ford thế nào, vì Ford định vị cao hơn Chev, tiên tiến hơn, mắc hơn nhưng hỏng vặt và hộp số vừa rồi làm lung lay Ford

• Like
Reactions: titustnk
Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Chăc giống bên Ân đo MARUTI SUZUKI, VN chắc co VIN CHEVROLET

Hạng C
7/12/17
803
1.094
93
36
Chevrolet có nhìu mẫu rất đẹp, không hiểu sao k mang qua vn bán. Hay chê thị trường vn nhỏ bé quá