Hạng D
14/8/17
1.046
1.457
113
42
Ở đây phải nói cho rõ 2 điểm quan trong trong CV của BXD:
1. Liên quan đến diện tích nhà thương mại đã bãi bỏ DT tối thiểu 45 m2 là trên bình diện chung. TP HCM cho rằng nhà diện tích quá nhỏ ko phù hợp với hạ tầng xã hội của TP nên TP chưa đồng ý. BXD ko thể can thiệp. ok
2. Nhà xã hội cho người nghèo thì diện tích tối thiểu là 25 m2. Đồng ý với 3 dk
- bán cho người nghèo đủ tiêu chuẩn (đối tượng quy định tại Điều 49 Luật Nhà ở): tức là đối tượng mua rất hạn chế
- chỉ được hưởng Lợi nhuận định mức của CDT là 10% trên giá thành (Có thẩm định của Sở XD và Sở TC về giá thành công trình): quy định tại Nghị định 100 của CP
- Ko được sang nhượng tự do trong vòng 5 năm kể từ ngày người mua đủ đk nộp đủ tiền

Vincity Q9 thì sao? bán giá trên trời (ko hề đc phê duyệt của nhà nước với lãi định mức 10%) và bán búa xua la mua (ai có tiền mua thì bán chứ ko bán hạn chế theo đối tượng nghèo thực sự theo quy định tại Điều 49 và 51 Luật nhà ở) và người mua được chuyển nhượng tự do bất kỳ lúc nào

NÊN VỤ 28 M2 CỦA VINCITY CHẢ MA NÀO CẤP PHÉP NHÉ:D:D:D
Vin khôn hết phần thiên hạ (đầu tư thứ cấp) là ko biết điều rồi. Chính những thằng đầu tư thứ cấp mới dẫn đường người có nhu cầu ở thực.

• Like
Reactions: gaconhung and PNK
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vin khôn hết phần thiên hạ (đầu tư thứ cấp) là ko biết điều rồi. Chính những thằng đầu tư thứ cấp mới dẫn đường người có nhu cầu ở thực.
Ăn tham hay bội thực mà chết ấy bác :D:D

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
theo thông tin thì giờ Vincity sẽ dời lịch mở bán tới khoảng giữa năm sau nha các bác, nếu bác nào muốn đầu tư ngắn hạn thì nên rút tiền về đầu tư dự án khác đi nha.
Mềnh đã phân tích ở bài khác rồi... đám Vin này mà sắp mở bán là nó khua chiêng gõ mõ ghê lắm. giờ im re như con bò kéo xe là hiểu kkkkk

Hạng B1
15/12/18
79
27
18
Mềnh đã phân tích ở bài khác rồi... đám Vin này mà sắp mở bán là nó khua chiêng gõ mõ ghê lắm. giờ im re như con bò kéo xe là hiểu kkkkk
bác cũng tìm hiểu thị trường kinh quá nhỉ...bác cho em xin sđt để em add zalo trao đổi đi, cái nào em không rảnh sẽ hỏi bác thêm...;););)

• Like
Reactions: tealinh