Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Sao ko liên quan. Dù là sạc theo xe hay sạc lắp thêm của vin giá 10m. Thì ngoài chuyện sạc nhanh hay chậm còn chuyện dây điện có chịu tải nổi của bộ sạc hay ko?
Ở TP lớn thì ko nói còn về quê nhá
Ở trên đang hỏi chuyện tiền sạc so với đổ xăng. Tự nhiên bác lôi chuyện truyền tải điện vào đây?
Xe VF có loại sạc 2.2 kW, tương đương cái máy lạnh 2 ngựa. Còn nếu bác nghĩ những người ở vùng sâu, vùng xa, điện lưới kg kéo tới nổi mà họ mua được xe hơi và còn là xe điện thì chịu. Cũng kg biết nói sao :)

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Ở trên đang hỏi chuyện tiền sạc so với đổ xăng. Tự nhiên bác lôi chuyện truyền tải điện vào đây?
Xe VF có loại sạc 2.2 kW, tương đương cái máy lạnh 2 ngựa. Còn nếu bác nghĩ những người ở vùng sâu, vùng xa, điện lưới kg kéo tới nổi mà họ mua được xe hơi và còn là xe điện thì chịu. Cũng kg biết nói sao :)
Sạc 2.2kw sạc 14 tiếng đầy còn VFe34.
cái tôi đang nói là cái sạc 7kw. Phải bỏ hơn chục triệu để vin lắp tại nhà.
đừng tưởng 7kw là nhỏ. Nhiều nhà xây sẵn ăn gian dây điện cầu dao tổng 60A ko đc 80A coi chừng chập
còn điện ở vùng quê. Bác đã thật sự về quê miệt vườn chưa. Xem dây điện ng ta xài dây gì thế nào. Cắm thử cái xe vô coi. Nó có chập ko.
Còn tiền sạc mấy bác quên 1 chuyện tiền sạc do Vin tính hiẹn giờ lấy gia điện bậc 5 3k5 kwh. Còn sau này theo chính sách của Vin tính lại mỗi năm thì chuyện lời lỗ chưa biết nhá.

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Sạc 2.2kw sạc 14 tiếng đầy còn VFe34.
cái tôi đang nói là cái sạc 7kw. Phải bỏ hơn chục triệu để vin lắp tại nhà.
đừng tưởng 7kw là nhỏ. Nhiều nhà xây sẵn ăn gian dây điện cầu dao tổng 60A ko đc 80A coi chừng chập
còn điện ở vùng quê. Bác đã thật sự về quê miệt vườn chưa. Xem dây điện ng ta xài dây gì thế nào. Cắm thử cái xe vô coi. Nó có chập ko.
Còn tiền sạc mấy bác quên 1 chuyện tiền sạc do Vin tính hiẹn giờ lấy gia điện bậc 5 3k5 kwh. Còn sau này theo chính sách của Vin tính lại mỗi năm thì chuyện lời lỗ chưa biết nhá.
bác càng nói càng lạc đề ..
Bác xem lại xem từ đầu đến giờ có câu nào tôi bảo lắp riêng bộ sạc 7kW, hay cách tính tiền sạc tại trạm của Vin chưa?
Bác thích thể hiện kiến thức về điện và lưới điện quốc gia thì mới bác đi chỗ khác, chứ không phải ai cũng rảnh mà đi theo hầu chuyện bác như vậy đâu!

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
bác càng nói càng lạc đề ..
Bác xem lại xem từ đầu đến giờ có câu nào tôi bảo lắp riêng bộ sạc 7kW, hay cách tính tiền sạc tại trạm của Vin chưa?
Bác thích thể hiện kiến thức về điện và lưới điện quốc gia thì mới bác đi chỗ khác, chứ không phải ai cũng rảnh mà đi theo hầu chuyện bác như vậy đâu!
Ủa lạc đề cái gì cục sạc theo xe 2.2 kw sạc 14 h mới đầy vfe34 lạc đề ah
tiền điện sạc Vin tính theo giá điện của EVN sai hả. Mua xe vin rồi đc sạc chỗ khác à. Giá nào cungz phải sạc nha. Ko thì chỉ bán xe Hay là nhận tiền rồi nên phải seeder đến cùng.
Sạc xe Vin về miệt vườn cắm thử coi chập hok.
chưa thử chưa có xe thì im dùm cái.
còn riêng VF8 chưa có dữ liệu trên NHTSA.org. Lấy cái éo gì đòi giao xe cho khách. Chưa có chứng nhận FMVSS thì chỉ là cho khách thuê test nhá chừng nào có dữ liệu hãy nói nó chạy đc.
còn VF5 lấy chuẩn NEDC lỗi thời cả Châu Âu nó thay bằng WTLP rồi. Lùa gà gà trừ đi 40% của NEDC may ra mới đúng số thực nhá

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
tiền điện sạc Vin tính theo giá điện của EVN sai hả. Mua xe vin rồi đc sạc chỗ khác à. Giá nào cungz phải sạc nha. Ko thì chỉ bán xe Hay là nhận tiền rồi nên phải seeder đến cùng.
còn riêng VF8 chưa có dữ liệu trên NHTSA.org. Lấy cái éo gì đòi giao xe cho khách. Chưa có chứng nhận FMVSS thì chỉ là cho khách thuê test nhá chừng nào có dữ liệu hãy nói nó chạy đc.
còn VF5 lấy chuẩn NEDC lỗi thời cả Châu Âu nó thay bằng WTLP rồi. Lùa gà gà trừ đi 40% của NEDC may ra mới đúng số thực nhá
BÁC LÀM ƠN GIÀNH LẠI 10 GIÂY ĐỌC LẠI MẤY CÁI CMT ĐẦU TIÊN XEM NGƯỜI TA NÓI CHUYỆN GÌ?!
Đừng có khoe mấy cái kiến thức vụn cóp nhặt trên google nữa! Ở đây tôi không nói bác sai hay đúng, mà KHI BÁC REPLY CMT CỦA AI ĐÓ, BÁC PHẢI HIỂU VẤN ĐỀ NGƯỜI TA ĐANG BÀN LÀ GÌ! Đừng khoe kiến thức một cách vô duyên như vậy! Chả ai rảnh ngồi nghe đâu!

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
lâu thì lâu thiệt, nhưng kg quá tiền xăng đâu bác. Người ta tính tiền điện dựa trên công suất bác tiêu thụ mà. Sạc ở nhà thì công suất bé tẹo nên nó mới sạc chậm vậy.
Nếu muốn chủ động thì bác nên cắm sạc qua đêm.
cái cm của ông đây pk?
sạc tại nhà 2.2 kw 14h đầy Vfe34 " lâu thì lâu thiệt phải ko" CÓ LẠC ĐỀ KHÔNG????
"nhưng ko quá tiền xăng đâu bác. Người ta tính tiền dựa trên công suất của bác tiêu thụ mà" => giá sạc của VIn do Vin quyết nó muốn giá sao thì mua xe phải chịu ko chịu bán xe phải ko! Giờ nó đang ế chổng vó nó mới để rẻ vậy để dụ chứ thử 2 3 năm sau nó có tính giá sạc = giá điện bậc 5 như giờ ko? Giá điện EVN nó có tăng ko hay giữ nguyên 1 giá??? CÓ LẠC ĐỀ KO???
"Sạc ở nhà bé tẹo nên nó mới sạc chậm vậy" => giờ muốn nhanh bỏ 10 triệu mua bộ sạc 7kw VIn gắn => CÓ LẠC ĐỀ KO???
=> Gắn bộ sạc đó nhà TP dây điện chưa chắc chịu được còn ở miệt vườn dây nào chịu dc. Chưa nói đến vụ đa số hệ thống điện của VN ko có nối đất. muốn xài sạc Zin theo xe phải chế ???? CÓ LẠC ĐỀ KO?
"Muốn chủ động sạc qua đêm" => với cái sạc theo xe qua đêm 8 tiếng đầy dc à. rồi đến lúc có việc cần gấp ko đủ điện ngồi cười với nhau ah hay đẩy xe bằng tay.
cắm sạc ở trạm mà đầy rồi ko cho xe ra Vin nó phạt vậy đang ngủ phải đặt báo thức đi lấy xe ah. hay phải lắp cái 7kw.
Lạc đề chỗ nào chỉ cái

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
cái cm của ông đây pk?
sạc tại nhà 2.2 kw 14h đầy Vfe34 " lâu thì lâu thiệt phải ko" CÓ LẠC ĐỀ KHÔNG????
"nhưng ko quá tiền xăng đâu bác. Người ta tính tiền dựa trên công suất của bác tiêu thụ mà" => giá sạc của VIn do Vin quyết nó muốn giá sao thì mua xe phải chịu ko chịu bán xe phải ko! Giờ nó đang ế chổng vó nó mới để rẻ vậy để dụ chứ thử 2 3 năm sau nó có tính giá sạc = giá điện bậc 5 như giờ ko? Giá điện EVN nó có tăng ko hay giữ nguyên 1 giá??? CÓ LẠC ĐỀ KO???
"Sạc ở nhà bé tẹo nên nó mới sạc chậm vậy" => giờ muốn nhanh bỏ 10 triệu mua bộ sạc 7kw VIn gắn => CÓ LẠC ĐỀ KO???
=> Gắn bộ sạc đó nhà TP dây điện chưa chắc chịu được còn ở miệt vườn dây nào chịu dc. Chưa nói đến vụ đa số hệ thống điện của VN ko có nối đất. muốn xài sạc Zin theo xe phải chế ???? CÓ LẠC ĐỀ KO?
"Muốn chủ động sạc qua đêm" => với cái sạc theo xe qua đêm 8 tiếng đầy dc à. rồi đến lúc có việc cần gấp ko đủ điện ngồi cười với nhau ah hay đẩy xe bằng tay.
cắm sạc ở trạm mà đầy rồi ko cho xe ra Vin nó phạt vậy đang ngủ phải đặt báo thức đi lấy xe ah. hay phải lắp cái 7kw.
Lạc đề chỗ nào chỉ cái
Đang nói chuyện dùng sạc kèm theo xe, ai kêu ông bẻ cua sang dùng trạm sạc dịch vụ, hoặc sạc nhanh lắp riêng của Vin làm gì? Có đoạn nào tôi nói phải lắp riêng cái sạc nhanh không?
Làm ơn, trước khi mở cái mõm ra phát biểu gì thì nhớ đọc cho kỹ cái người khác nói! Ông kia ổng hỏi, ở nông thôn, chưa có trạm dịch vụ của Vin mà ổng muốn đi xe điện thì sạc kiểu gì?!
Người ta trả lời là xe điện khi bán ra luôn có sạc kèm theo (dù công suất của nó không lớn). Tức là đừng lo chuyện không sạc cái xe được, nhưng việc dùng xe điện tất nhiên sẽ bất tiện hơn so với ở thành phố. Tiêu thụ điện người ta tính theo công suất, chẳng lẽ sạc bằng cục sạc theo xe nó lại tốn tiền hơn mấy cái trạm sạc nhanh?!
Đã nói rồi, đừng có khoe kiến thức không đúng chỗ nữa! Người ta đã nhắc khéo bao nhiêu lần mà đéo chịu hiểu! Cứ gân cổ lên cãi! Như thể sợ không mở miệng ra nói thì người khác tưởng mình dốt vậy! Ngậm cái miệng lại dùm, bớt vô duyên dùm đi! Muốn khoe kiến thức thì cmt 1 cái thread riêng rồi muốn nói bao nhiêu thì nói, đây không dám cản nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/18
1.371
30.291
193
33
mình xài vf8 vẫn sạc cục 3.5kw theo xe ầm ầm chả sao cả con e34 pin có 1/2 thì ngại gì hao phí 1 chút nhưng chả phải bỏ đầu tư thêm gì

Hạng D
30/12/18
1.371
30.291
193
33
cái cm của ông đây pk?
Lạc đề chỗ nào chỉ cái
đúng là không biết cứ thích phát biểu. sạc ở trạm ac thì cứ set dòng thấp xuống để thời gian
lên 10, 16 tiếng thì vô tư mà đậu nhé.

VinFast bàn giao hơn 400 xe điện trong tháng 2/2023, VF8 chiếm đa số
VinFast bàn giao hơn 400 xe điện trong tháng 2/2023, VF8 chiếm đa số