Tập Lái
19/6/18
11
10
3
40
tôi thích nhất câu này
(Trước khi chê bai, hãy nhìn lại xem bạn đã giàu có, thông minh, bản lĩnh hơn người bị bạn chê chưa?)
đại gia đình nhà tôi có đủ cả xe xăng xe dầu , xe điện
không dám khen ai mua xe gì và chê ai mua xe gì, mình bỏ tiền mua một cái xe nào đó ( méo cần biết nó là thương hiệu nào và xuất xứ từ đâu)phải tính toán xem nó có phù hợp với công năng sử dụng mình cần, chi phí vận hành, chi phí sửa chữa, độ trâu bò,tiêu hao nhiên liệu, kết cấu kỹ thuật có phù hợp với giao thông nơi mình di chuyển, và mấu chối lỡ như có tèo téo teo thì thân vỏ nó có cứng cáp để gói cái thân xác mình với tỉ lệ cao nhất hay không, đơn giản là thế thôi
(ý kiến cá nhân......)
Ủa? Thế trên đời bạn chưa bao giờ chê cái gì quá "tầm với" của mình ư? Bạn chưa chê đứa ca sỹ hát dở bao giờ ư (trong khi chắc chắn bạn hát dở hơn), bạn chưa chê món ăn nhà hàng nấu tệ bao giờ ư (mặc dù bạn nấu cũng tệ hơn), bạn chưa bao giờ chê cầu thủ này cầu thủ kia đá chán bao giờ ư (mặc dù bạn chắc gì đã biết đá bóng).
Tôi là người sử dụng, tôi là người mất tiền mua thì tôi được quyền chê khi nó không đạt được như kỳ vọng của tôi nhé

• Like
Reactions: TAK40 and nta139
Tập Lái
5/8/06
7
4
3
Xin chúc mừng Vinfast, hy vọng đầu xuôi đuôi lọt.

Hạng B2
30/5/16
358
327
63
Khi nào Vinfast lớn mạnh thì tham gia đầu tư tuyến cao tốc bắc nam cho ngon lành, tốc độ có thể đáp ứng sáng cafe Sài Gòn chiều ăn phở Hà Nội.

• Haha
Reactions: nta139
Hạng F
16/7/15
6.295
25.155
113
Theo em nghĩ, các bác nên đến các Showroom , đại lý hoặc gọi lên tổng đài VF đi thử 1 vòng xem sao, lúc đó rồi chê hay khen thì không muộn. Chắc rằng 1 chiếc xe mới xuất xưởng thì có tốt có chưa tốt.
Nếu chưa lái trên xe, chưa đến trãi nghiệm các dịch vụ hậu mãi tại XDV của hãng đó đã vội phán xét thì hơi vội.
BMW X5, BMW 520i sử dụng động cơ N20 thì ở Vietnam bán được bấy nhiêu chiếc, trong khi VF mua lại công nghệ, thay đổi thiết kế, từ năm 2019-2022 đã bán được số lượng khá cao.
vào thớt này mà đọc nè.... https://www.otosaigon.com/threads/neu-anh-ay-ngung-san-xuat-xe-dien.9070346/page-141#post-21543898

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Ghét hay yêu không liên quan đến mình mà =))
Mình copy lại có ghi nguồn ý kiến của người ta. Đọc chậm lại chút nha bạn =))
Bị úp bô đúng là có thật.
Thế đấy, mấy người làm trung gian thường hay khổ, làm mai lãnh nợ gác cu cầm chầu.
Bữa thì Mr Ô Zét @Mr Oz, nay thì bác!
Tội bác. Hầy dà

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Những người đã chạy xe Vinfast làm sẽ hiểu tại sao khi còn mồ ma Fadil, nó lại có thể bán hơn 2000 chiếc/ tháng như thế. Thật sự ngạc nhiên về chất lượng của Vinfast nếu so với đồng tiền mình bỏ ra. Một chiếc xe chất lượng thật sự.
Fadil nó là xe của Chevolet gắn mác VF thôi mà bạn. VF8 là khác hoàn toàn vì ko dựa trên xe của hãng nào lâu đời trên thế giới cả

Hạng D
29/3/17
1.405
11.343
113
Dân vịt o thích vin o phải vì cái xe tốt hay dỏm…mà ghét cách làm truyền thông và đối xử với thượng đế như con….

• Like
Reactions: TAK40