Hạng D
24/2/20
4.481
7.398
113
37
Nói gì thì nói tôi vẫn tự hào xe vn bán tại Mỹ và Canada, mấy ông chê bai tự nghĩ xem mấy ông làm được cái con mẹ gì cho tổ quốc hay cho dân Việt tự hào?. Ko làm được thì im miệng cho bà con nhờ. Hãng xe nào cũng cần có thời gian để phát triển, cách đây khoảng 20 năm xe Hàn quốc bị khinh rẻ chê lên chê xuống nhưng giờ chạy đầy đường.
Mình ko ở đâu lâu 1 chỗ nên chưa mua xe VF được, hy vọng sau này về vn ở luôn sẽ mua 1 chiếc chạy.
Anh đã mua xe xăng, xe máy điện hay điện thoại của Vin chưa? anh biết chính sách 3 không là gì ko? Xe Hàn nó phát triển dựa trên giá rẻ và opption nhiều chứ ko phải kiểu mang lòng yêu nước ra hô hào mua xe đâu, và hiện nay xe Hàn bán tốt ở Hàn và việt nam thôi chứ có gì mà hay ho.

Hạng B2
31/3/12
338
1.934
94
Nói gì thì nói tôi vẫn tự hào xe vn bán tại Mỹ và Canada, mấy ông chê bai tự nghĩ xem mấy ông làm được cái con mẹ gì cho tổ quốc hay cho dân Việt tự hào?. Ko làm được thì im miệng cho bà con nhờ. Hãng xe nào cũng cần có thời gian để phát triển, cách đây khoảng 20 năm xe Hàn quốc bị khinh rẻ chê lên chê xuống nhưng giờ chạy đầy đường.
Mình ko ở đâu lâu 1 chỗ nên chưa mua xe VF được, hy vọng sau này về vn ở luôn sẽ mua 1 chiếc chạy.
xàm. Tự hào mọe gì khi toàn nhập nước ngoài từ A tới Z làm tốn ngoại tệ thêm của đất nước chứ thực tế có sỡ hữu hay phát minh ra được công nghệ gì đâu. Toàn bơm thổi để bán hàng trong nước chứ thật tế đã bán được xe nào ra nước ngoài chưa?
Khỏi so Hyundai khi hãng xe của người ta ít ra còn sỡ hữu những công nghệ do mình phát minh ra

Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
thế giỏi đừng xài "công nghệ lõi" hút máu quê hương đi phụng sự ngoại quốc, thử hỏi bao nhiu dân Việt được chạy xe rẻ đẹp mà Vin bán:))))

28/2/22
59
39
18
43
Quảng Ngãi
xàm. Tự hào mọe gì khi toàn nhập nước ngoài từ A tới Z làm tốn ngoại tệ thêm của đất nước chứ thực tế có sỡ hữu hay phát minh ra được công nghệ gì đâu. Toàn bơm thổi để bán hàng trong nước chứ thật tế đã bán được xe nào ra nước ngoài chưa?
Khỏi so Hyundai khi hãng xe của người ta ít ra còn sỡ hữu những công nghệ do mình phát minh ra
Đó cũng là bước tiến rồi bác. Từ ko biến tjanhf có thì cho em nó vài chục năm mới có cái riêng mình chứ.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Đồng ý bác.
Làm môn gì cũng phải có được cái chất mà mình sáng tác ra.
Chứ nhập tá lả vì ỉ mình có tí tiền để đi khè thì cái bọn nó bán kỹ nghệ cho mình nó cười khằng khặc vì vừa mất mặt (phải đi mua đồ của nó, chả chế được cái gì) lại vừa mất tiền.
Nói về tiền có 1 lô 1 lốc 1 đống Biđen như Tàu thì mua gì, nhập gì, kỹ nghệ gì nó chả mua được, vậy mà làm xe vẫn chịu thua, mới làm nổi ngoại hình này kia đồ, chứ còn độ bền độ tin cậy vẫn bó tay.