19/5/16
230
112
43
39
Vấn đề là anh thấy, anh biết, nhiều người cũng thấy cũng biết, nhưng cái chính là anh và những người ấy đâu làm gì để thay đổi được . trên này có những anh khen vin như hát , anh chửi sao cho hết
Em nào dám chửi. Nhưng em không cùng tâm lý như bác. Em ko cần thay đổi. Em chỉ cần trắng nói trắng đen nói đen. Đừng có adua thấy nó đen xì nhưng luôn miệng nói nó màu trắng.
Đừng có bắt tòa bạch ốc phải sơn đen.

Hạng B2
20/10/13
148
702
103
Xe nó chưa sản xuất mà đòi thử. Nó công bố thông số kỹ thuật xe, cho coi bản concept. Thích thì cọc không thích thì thôi, hết đợt khuyến mãi tao sẽ bán giá bình thường, chả ép ai. Nghe đồn bán gần hết đợt 1 4000 xe cả sedan và Suv rồi.
ps: chưa thấy anh nào phân tích kỹ thuật nhỉ. hóng.

Hạng B1
10/5/14
82
24
8
Trời, bác còn tệ hơn em nhiều. Em đặt hàng 23/11 tức là sau bác 2 ngày. Hên là em chưa bán con xe ghẻ của em, nên vẫn còn cái để đi. Hihi
Vậy là số em hên hơn các bác rồi, em đặt xe hôm 22/11 trên ADAYROI, bản Pin lithium, giao COD, ngày hôm qua đã nhận được xe tại VINCOM Thảo Điền ....
Lúc đặt xe có người gọi 01 tuần sau có xe, sau đó gọi lại lần nữa là 25/12 nhận xe

Hạng D
12/3/11
1.597
66.580
113
Tiền Giang, gò công
Nó chưa sản xuất mà cứ khen máy ngon, xe xịn, không thua gì bmw...nhảm .
Xe nó chưa sản xuất mà đòi thử. Nó công bố thông số kỹ thuật xe, cho coi bản concept. Thích thì cọc không thích thì thôi, hết đợt khuyến mãi tao sẽ bán giá bình thường, chả ép ai. Nghe đồn bán gần hết đợt 1 4000 xe cả sedan và Suv rồi.
ps: chưa thấy anh nào phân tích kỹ thuật nhỉ. hóng.

Tập Lái
1/8/18
21
12
3
Mà bác đặt cọc hay trả hết tiền vậy?
Em đặt cọc bác ạ. Em nó nói đặt cọc rồi trong tháng 12 giao. Em cũng trừ hao nên gần giữa tháng 12 em mới bán con xe ghẻ, bán xong rồi thì họ báo thế. Số đúng nhọ luôn :'(

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em đặt cọc bác ạ. Em nó nói đặt cọc rồi trong tháng 12 giao. Em cũng trừ hao nên gần giữa tháng 12 em mới bán con xe ghẻ, bán xong rồi thì họ báo thế. Số đúng nhọ luôn :'(
Thôi đành chịu bác, hehe. Bác đặt cọc thôi thì cũng đỡ sốt sốt ruột, em thì trả nguyên con, hic.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Sao các bác không đặt câu hỏi ngược lại tại sao Vinfast bán giá này. Tại sao các bác không thử so sánh X5 2017 bán ở VN giá 3.6ty. Em xin kể 1 số trang thiết bị trên xe vinfast: khung gầm, động cơ, hộp số BMW, ngay cả chi tiết nhỏ như cái cần số, vô lăng, ghế y chang của BMW ( các bác để ý ký hình nội thất nhé). Ngoại thất thiết kế Ý khá đẹp, đèn đóm full led hết. Còn về chất lượng an toàn chắc chắn phải pass chứng chỉ quốc tế. Thêm nữa anh V bỏ bằng đó tiền đầu tư để đi lừa các bác bán xe được 1 vài ngàn xe rồi phá sản.
Xaolonist là có thật với cái đám dc đào tạo để lừa khách này :) Xe nó tới lăn bánh còn chưa dc thì thằng quốc tế nào cấp chứng chỉ cho mà “gáy” to thế tổ chức nào cấp chứng chỉ an toàn cho xe mô hình thì nói ra luôn đi cho dễ lùa gà, “y chang X5” cái dân mà đã leo lên được X5 chắc thèm ngó cái mô hình fake đó.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em ghi nhận ý kiến của bác @lennocnha và sẽ rút kinh nghiệm comment hiền hòa và mang tính xây dựng hơn.

Tuy nhiên 2 bác nói người khác là "Nâng bi", "chuột bạch" toàn ngôn ngữ trẻ trâu thì Em xin góp ý với 2 bác là Không Nên. Em mua hàng của Vin chỉ đơn giản là Em muốn ủng hộ 1 doanh nghiệp trong nước.

P/s: Em đi chắc cũng đủ 4 châu lục (chưa đi Châu Phi) Em thấy hàng hóa nước ngoài cũng như hàng hóa Việt Nam thôi. Thời đại toàn cầu, các công ty đa quốc gia họ sản xuất sản phẩm chuẩn hóa rồi. Có nhiều bác khen xe Mỹ, xe Thái tốt hơn xe lắp ráp trong nước. Nhưng Em đi xe SX trong nước thì chẳng thấy có cái quẹo gì khác nhau cả.
Bác có thấy con gầm cao hạng sang của nước nào ráp mới đi rửa xe thôi mà hư cầu bắt khách bỏ 170tr ra sửa chưa :)
Nghe bác nói đi gần hết năm châu mà bảo xe sx trong nước chả khác gì nước ngoài chắc đó giờ chưa qua Mỹ lái mấy con Toyota cùi bắp năm 200x so với Toyota Vịt khi quên lắp lọc gió, với dùng bìa carton...đi nhiều nước chắc qua đó bác toàn đi xe bus với tàu điện ngầm k nhỉ nên mới bảo chất lượng sản phẩm chả có gì khác nhau :)

Hạng B2
20/10/13
148
702
103
Xaolonist là có thật với cái đám dc đào tạo để lừa khách này :) Xe nó tới lăn bánh còn chưa dc thì thằng quốc tế nào cấp chứng chỉ cho mà “gáy” to thế tổ chức nào cấp chứng chỉ an toàn cho xe mô hình thì nói ra luôn đi cho dễ lùa gà, “y chang X5” cái dân mà đã leo lên được X5 chắc thèm ngó cái mô hình fake đó.
Tất nhiên rồi xe concept ai mang đi thử, sẽ mang xe sản xuất thương mại đi tét. Lại đợi thời gian trả lời lúc đó mình sẽ tag.