Hạng D
3/7/14
2.795
10.649
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
  • Like
Reactions: TamQuy
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Nhiều bác vui tính thật. Toàn AI, NFT rồi VinBrain, toàn chất xám cả đấy mà các bác cứ đòi 800 với 1 tỏi.

Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
Nhiều bác vui tính thật. Toàn AI, NFT rồi VinBrain, toàn chất xám cả đấy mà các bác cứ đòi 800 với 1 tỏi.
Dân ta yêu cầu cao lắm đẹp như xe đức, bền như xe nhật, option miên man như xe Hàn, nhưng mà giá thì phải rẻ như xe Tàu. Ko biết mấy anh này lúc đi làm lương 20tr có nói sếp giảm cho em lại còn 5tr ko, em làm vì đam mê là chính, cần gì tiền.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
sao giờ này vẫn đưa xe mô hình bằng nhựa đến triển lãm CES nhỉ?
Uhm, bác nghĩ ai cũng như bác à ?
Bán đi, làm đi, chế đi.
Tốt thôi chứ có gì xấu.
Chỉ sợ Phạm Nhật Vượng khác Tào Đức Vượng ở chỗ hét giá quá cao thôi.
Hàng Vượng thì bác bảo trọng, em không nghĩ có đời nào dưới 50k cho xe nhỏ và dưới 100k cho xe to!
Túi bỏ sẵn 2,5 tỏi nếu family đông người đi nhé.
Lux A hồi đấy mà nó bán dc cỡ 600-700 thì nó cháy luôn cái nhà máy Đình Vũ rồi
Giá cả mình có quyết được đâu mà bác lăn tăn, đắt thì không mua, phù hợp thì mua. Vinfast định giá thế nào thì đợi thị trường quyết, không ai mua sẽ phải giảm giá, mà nhiều người mua quá thì phải tăng giá.
vẫn đang thắc mắc lần này động cơ điện, pin là của ai. Trước đó VIN vẫn tự tin, mạnh mẽ công bố động cơ xăng là của BMW
Wait and see thôi bác, cả đống người như bác sẵn sàng mổ xẻ ra xem trong xe thế nào.
Muốn hàng chất mà giá tàu thì lấy đâu ra pác ơi. Pác nhìn khu dan cư vin nó làm bài bản như vậy thì giá nhà nó cao là đúng rồi. Còn xe nó xài hàng hiệu gắn vô. Đâu phải hàng tàu đâu mà rẻ được
Vinfast cũng bán có đắt đâu, hàng như E34 mà chỉ có 530 lăn bánh, giá rẻ như dòng A, em đang nói tới những người mưu đồ chiến Vinfirst để được giảm giá.
bác có vẻ cuồng hàng tàu nhỉ :D
Vâng, hàng nào ngon bổ hợp lý em mua, bác không mua thì đi ra topic khác, ở đây làm chi ?
À ở Việt Nam sẽ không đắt lắm cho đội tiên phong đâu bác, giá nó phải rẻ hơn SA nên em đoán chắc cũng chỉ chênh 200-300 triệu thôi. Còn mua sau thì hiển nhiên là giá chát rồi. Nhìn E34 là cũng đoán được chiến lược E35 và E36.
Dân ta yêu cầu cao lắm đẹp như xe đức, bền như xe nhật, option miên man như xe Hàn, nhưng mà giá thì phải rẻ như xe Tàu. Ko biết mấy anh này lúc đi làm lương 20tr có nói sếp giảm cho em lại còn 5tr ko, em làm vì đam mê là chính, cần gì tiền.
Bác không đọc thông tin à ? Con E34 lăn bánh có 530tr cho người đặt cọc trước, tương đương 23000$, phải nói là không đắt tí nào. Em đang nói tới Vinfirst đặt cọc ngay từ đầu để được giảm giá, chứ mua sau thì nói làm gì nữa. Đây là bài toán kinh tế + marketting, hãng chưa tên tuổi nhiều lúc phải bán lỗ để lấy thị trường. Tesla còn lỗ hơn 10 năm kia kìa, bác ngon thì mua ủng hộ đi.

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
2/4/13
12
3
3
Hy vong e E36 gia loanh quanh 1--1.1ty sau giam gia e cung xin theo 1 ve dat truoc

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bán đi, làm đi, phá sản cũng không vấn đề, cứ ngồi một chỗ mà không làm gì thì tuy có không phá sản nhưng đời thế chán lắm.
Em vừa đọc được bài báo ca ngợi Tào Đức Vượng, một tỉ phú được cả Trung Quốc kính phục, giai đoạn đầu cũng đi mua, đi thuê, đi "mượn" công nghệ của khắp nơi trước khi trở thành ông trùm hiện nay. Báo chẳng biết đúng hay không nhưng có lẽ chẳng ai thành công mà lười.
Em cần E35 giá mượt mà vào, tầm 1 tỉ cho bản 5 chỗ và 1.1 tỉ cho bản 7 chỗ, sau đó khuyến mãi giảm giá các kiểu xuống còn 750-800 là quá đẹp.
Các bác chứ chém em, giá em đoán gần chính xác rồi nha, giờ giảm coupon Vinfirst, coupon nhà Vinhome, thuế trước bạ, ....là về còn 750 triệu. Xin lỗi cái giá này VF8 vả hết mọi con xe cùng tầm giá. Bác nào chê, chém cứ chuẩn bị tinh thần ức chế vì đi đâu cũng gặp Vinfast ^_^

Hạng B2
31/3/12
338
1.934
94
Xe nhựa mô hình mà cũng fải dùng Container chở nhỉ :rolleyes:
Thằng Vinh Phét thì muôn đời ko giờ chất lượng sản phẩm của nó tương xứng với giá bán. Toàn ảo tưởng để giá trên trời + ăn mày lòng yêu nước để mong kiếm chác từ người VN. Điểm hình như mấy con Lux ghẻ lở ban đầu hét giá ảo tưởng để rồi ế sml phải giảm giá thông qua nhiều kênh mới may ra bán đc vài cái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe nhựa mô hình mà cũng fải dùng Container chở nhỉ :rolleyes:
Thằng Vinh Phét thì muôn đời ko giờ chất lượng sản phẩm của nó tương xứng với giá bán. Toàn ảo tưởng để giá trên trời + ăn mày lòng yêu nước để mong kiếm chác từ người VN. Điểm hình như mấy con Lux ghẻ lở ban đầu hét giá ảo tưởng để rồi ế sml phải giảm giá thông qua nhiều kênh mới may ra bán đc vài cái.
Bác sống ở cõi nào vậy ? Bác có biết đọc tiếng việt và có theo dõi thông tin ô tô gần đây không ? Làm gì có ông nào mua vì yêu nước, bác tưởng dân có tiền ngu lắm chắc, xe mà không ngon thì bác có kề dao vào cổ họ cũng không mua. Mà em tò mò là bác có ô tô chạy chưa hay đang đi bộ ?