Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Mấy bác làm quá. Đây mới là bản ghi nhớ thôi. Chả có giá trị pháp lý gì.
Giấy phép xd chưa có. Kí ghi nhớ có lợi cho đôi bên. CP đc tiếng kiếm đc hợp đồng 4 bi tạo việc làm cho dân. Doanh nghiệpdc tiếng đẩy giá cổ phiếu
...sau đó là gì nữa hè....

Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Công nhận, chỉ là bản ghi nhớ. Ngoài ra ghi nhớ chia làm mấy giai đoạn chứ có phải 1 lần đâu.
Còn kí HĐ đầu tư thì chẳng có chuyện ko có lãnh đạo 2 nước.
Và nhà máy 4 tỉ đô mà chỉ có 7000 việc làm thì bèo lắm
Người ta tự động hoá bằng robot hết rồi, 7000 lao động là nhiều rồi.

Chắc dùng 7000 lao động này cho ...Crash Test :)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
xe xăng VF có sản xuất phụ tùng đâu bác, toàn đặt gia công thôi, chỉ làm mấy cái nhựa linh tinh bên ngoài đủ tiêu chí là được gọi là xe sản xuất trong nước rồi.
Giờ họ đặt hàng về dự trữ để bảo hành trong 10 năm thôi, bí quá ra ngoài mua phụ tùng của BMW F10 F15 về thay thế
Hầu hết các hãng xe đều không thể làm phụ tùng cụ ơi. Một số hãng thiết kế và đúc vỏ máy, hộp số nhưng ruột đều dó nàh sx hết. Mua được con máy và hộp, hệ treo, dẫn động,.. của xe sang lắp bán giá phổ thông là ngừoi dùng lợi nhất rồi cụ ơi. Họ được đánh bóng tên tuổi nhưng phải chịu lỗ.

• Like
Reactions: No Bi
28/2/22
59
39
18
43
Quảng Ngãi
Các bác có nghe mỏ quặng lithium khoảng 1tr tấn quặng ở La Vi Quảng Ngãi mới công bố hồi đầu năm nay chưa? Khoảng 3 năm trước có nghe tin vin xin đầu tư làm khu du lịch như vinpearl hơn 200ha khu vực này mà ko biết thực hư thế nào

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bố khỉ VN đầy kỹ sư, tiến sĩ bằng giỏi ra chạy xe ôm, bán nước vỉa hè. Sao k về đây tạo việc làm cho kỹ sư với :D
Không ai bỏ trứng vào 1 giỏ nhé. Ko ai tính qua anh Vượng đâu.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
mấy bác càm một cái chìa khóa của các hãng xe, như honda, yamaha, Suzuki, Mits, Toy,v..v.., đều có tem chứng nhận (quartesk 3,v..v..) sản phẩm, bên ngoài hay bên trong. Còn Vin thì chả có cái tem nào. Thử xem Vin nó đem sản phẩm di dán tem xem, giá nó khác hẳn liền. Đã được ưu ái của nhà nước mà còn không ra hồn. Thua. Vợ mình thề trong vòng 5 năm tới, nếu mua xe cũng không bao giờ mua xe vin. Lần trước xém nữa múc con Lux A, may sao vợ can. Thôi ai mua rồi thì cũng mừng cho họ thôi, không nên đấu dá nhau. Chẳng qua là mình truyền được suy nghĩ của mình về sản phẩm cho người khác, mua hay không là quyền của họ. Riêng mình thì liên quan đến Vin đều Shi t hết

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
mấy bác càm một cái chìa khóa của các hãng xe, như honda, yamaha, Suzuki, Mits, Toy,v..v.., đều có tem chứng nhận (quartesk 3,v..v..) sản phẩm, bên ngoài hay bên trong. Còn Vin thì chả có cái tem nào. Thử xem Vin nó đem sản phẩm di dán tem xem, giá nó khác hẳn liền. Đã được ưu ái của nhà nước mà còn không ra hồn. Thua. Vợ mình thề trong vòng 5 năm tới, nếu mua xe cũng không bao giờ mua xe vin. Lần trước xém nữa múc con Lux A, may sao vợ can. Thôi ai mua rồi thì cũng mừng cho họ thôi, không nên đấu dá nhau. Chẳng qua là mình truyền được suy nghĩ của mình về sản phẩm cho người khác, mua hay không là quyền của họ. Riêng mình thì liên quan đến Vin đều Shi t hết
Bao giờ chạy xe Vin rồi hãy nói. Mấy cái con xe vừa kể trên thì gọi Lux bằng cụ. Tem quartesk là cái tem gì mà chạy xe 20 năm nay rồi ko biết.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Bao giờ chạy xe Vin rồi hãy nói. Mấy cái con xe vừa kể trên thì gọi Lux bằng cụ. Tem quartesk là cái tem gì mà chạy xe 20 năm nay rồi ko biết.
Bác viết lúc đầu thì đúng, em là người ủng hộ VF từng đi xem ở Versailles 2018 và cũng dự định tậu VF. Nhưng từ khi có vụ tố cáo ra cảnh sát thì em chuyển hướng 180° .... trở lại dòng xe cũ ...

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Bác thử ở nhà Vin xem, khác biệt cực. Sau đó bác ss với tất cả các dự án bds khác trên cả nước coi

• Like
Reactions: Osin