Hạng F
29/10/16
11.499
21.739
113
Pháp
Bác thử ở nhà Vin xem, khác biệt cực. Sau đó bác ss với tất cả các dự án bds khác trên cả nước coi
Ui VF làm cả thế giới từ bắc mỹ đến tây âu (theo bài viết nha) thì phải ....so sánh BĐS của Vin với thế giới chứ đâu có vụ so sánh chỉ ở VN thôi :):):):)

Nói chứ chung cư thì em không biết, nhưng em khoái ở nhà riêng, rủi có gì chạy còn kịp :):):)

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Ui VF làm cả thế giới từ bắc mỹ đến tây âu (theo bài viết nha) thì phải ....so sánh BĐS của Vin với thế giới chứ đâu có vụ so sánh chỉ ở VN thôi :):):):)

Nói chứ chung cư thì em không biết, nhưng em khoái ở nhà riêng, rủi có gì chạy còn kịp :):):)
Vin cũng có nhà riêng, từ liền kệ cho đến biệt thự riêng biệt :)

Hạng F
29/10/16
11.499
21.739
113
Pháp
Vin cũng có nhà riêng, từ liền kệ cho đến biệt thự riêng biệt :)
Là so với nước ngoài vì VF làm ...cả nước ngoài chứ so với VN thì nói gì pác :):):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B1
30/8/17
98
68
28
44
Đầu tư nhiều giai đoạn lắm. Giai đoạn 1 là 2 tỉ mà còn chia làm mấy lần đầu tư nữa là.
Vì 1 nhà máy sản xuất ô tô bình thường sẽ ko có quy mô đến mấy tỉ usd khi mà chỉ tập trung phần khung gầm + động cơ+ lắp ráp. Các mục khác đa phần sẽ đặt hãng khác làm
Phát hành trái phiếu, cổ phiếu, vay ngân hàng....là có 4 tỉ $ liền.

Chưa gì đã mạnh dạn dự đoán Vin bán được 7,000 chiếc VF tại thị trường USA rồi! :D
Cảm ơn hai bác!

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Bao giờ chạy xe Vin rồi hãy nói. Mấy cái con xe vừa kể trên thì gọi Lux bằng cụ. Tem quartesk là cái tem gì mà chạy xe 20 năm nay rồi ko biết.
bác phải bình tĩnh tìm hiểu xem Quartesk là cái nồi gì đã rồi hẵng phán chứ. Mình đang nói ở đây Vin đang được hỗ trợ quá nhiều từ nhà nước, mà lại không cạnh tranh được nhiều với các hãng khác, giờ lại còn dừng để tập trung môn khác thì đó không phải là chính sách hay.

Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
Người ta tự động hoá bằng robot hết rồi, 7000 lao động là nhiều rồi.

Chắc dùng 7000 lao động này cho ...Crash Test :)
Thì tính hết mấy công việc liên quan đến vin như sale bds sale xe điện cắt cỏ in voucher khuyến mãi các kiểu. Chứ nhà máy vin tự động hoá 4.0 chắc có 100 mạng ah

Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
mấy bác càm một cái chìa khóa của các hãng xe, như honda, yamaha, Suzuki, Mits, Toy,v..v.., đều có tem chứng nhận (quartesk 3,v..v..) sản phẩm, bên ngoài hay bên trong. Còn Vin thì chả có cái tem nào. Thử xem Vin nó đem sản phẩm di dán tem xem, giá nó khác hẳn liền. Đã được ưu ái của nhà nước mà còn không ra hồn. Thua. Vợ mình thề trong vòng 5 năm tới, nếu mua xe cũng không bao giờ mua xe vin. Lần trước xém nữa múc con Lux A, may sao vợ can. Thôi ai mua rồi thì cũng mừng cho họ thôi, không nên đấu dá nhau. Chẳng qua là mình truyền được suy nghĩ của mình về sản phẩm cho người khác, mua hay không là quyền của họ. Riêng mình thì liên quan đến Vin đều Shi t hết
uh vợ đẻ ra mình nên nghe lời vợ như thế là hiếu thảo rồi.

• Like
Reactions: thi_can
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
uh vợ đẻ ra mình nên nghe lời vợ như thế là hiếu thảo rồi.
Lớn không lớn, con nít chưa ra con nít. Nếu bạn đọc xong và comment như vậy thì tôi nghĩ mình không nên dành thời gian cho bạn. 1 comment này là nhiều rồi đó.

Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
Lớn không lớn, con nít chưa ra con nít. Nếu bạn đọc xong và comment như vậy thì tôi nghĩ mình không nên dành thời gian cho bạn. 1 comment này là nhiều rồi đó.
Dành thời gian báo hiếu cho vợ đi bạn.

• Like
Reactions: thi_can