Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
" hình thức trực tuyến, giúp thương hiệu loại bỏ mạng lưới đại lý tốn kém ", vậy chỉ bán rồi bảo hành thế nào ? nếu không có đại lý, Nếu nhờ hãng khác thì cũng phải trả tiền mà thôi,

Câu nầy hiểu nôm na là nhờ bán, lấy tiền xong .... bỏ chạy ...hay sao ?

Có bao giờ các bác mua đồ dùng gì (nhất là máy móc ) mà không có nơi bảo hành, huống chi là một số tiền không nhỏ, không tính được như vài bó rau được đâu .
Như mua đồ shopee lazada thôi ! Khách chịu tiền ship về nơi bán/sx, người bán chịu tiền ship lại....

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Như mua đồ shopee lazada thôi ! Khách chịu tiền ship về nơi bán/sx, người bán chịu tiền ship lại....
Ship xe hả bạn ? đây là chiếc xe, kh phải ship đi ship lại .... để bảo dưởng hay thay đồ gì gì đó đâu,
Vậy nếu bạn đang ở ngoài quốc gia hình chữ S, cần bảo dưởng xe VF thì ship đi à ? sau đó họ làm bảo dưởng sẽ ship về cho bạn ?
Còn các phụ tùng cần thay đổi chắc cũng thế, nếu mà hư tới hư lui chắc là 10 lần ship bằng mua xe mới cho rồi .

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ship xe hả bạn ? đây là chiếc xe, kh phải ship đi ship lại .... để bảo dưởng hay thay đồ gì gì đó đâu,
Vậy nếu bạn đang ở ngoài quốc gia hình chữ S, cần bảo dưởng xe VF thì ship đi à ? sau đó họ làm bảo dưởng sẽ ship về cho bạn ?
Còn các phụ tùng cần thay đổi chắc cũng thế, nếu mà hư tới hư lui chắc là 10 lần ship bằng mua xe mới cho rồi .
Bác hiểu em nói không :)))

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
22/3/16
973
9.030
93
" hình thức trực tuyến, giúp thương hiệu loại bỏ mạng lưới đại lý tốn kém ", vậy chỉ bán rồi bảo hành thế nào ? nếu không có đại lý, Nếu nhờ hãng khác thì cũng phải trả tiền mà thôi,

Có bao giờ các bác mua đồ dùng gì (nhất là máy móc ) mà không có nơi bảo hành, huống chi là một số tiền không nhỏ, không tính được như vài bó rau được đâu .
Mua bán trực tuyến mới áp dụng đc luật An Ninh Mạng chứ A :D

• Like
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37

Bác khéo lo. Xe Vin làm gì có lỗi mà phải có Showroom. Mà có lỗi đi chăng nữa cũng là lỗi sản xuất, ko có sửa được đâu.

• Like
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mở rồi đóng, đóng xong lại mở, chẳng lẽ họ đang rửa tiền????

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Bác hiểu em nói không :)))
Hiểu chứ .. nhưng muốn cho các bạn khác hiểu thôi ... Scandale VF nầy từ đông qua tây, chưa tính là kh có hạ tần, còn bán online ... xe ở VN 2 tỷ qua đây 5000$ không ai dám mua luôn .. Chưa bao giờ thấy hãng xe nào trên thế giới, đem công an ra xử lý và có thể còng người mua khi nói và phê bình xe qua YT .... trừ VF.

Do đó các bác ở VN mua xe, đã có tiền lệ thì dù xe nà từ Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Nhật nó sẽ lấy kinh nghiệm của VF thưa các bác sút quần luôn ... Thân !

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đầu tư mãng này cần phải có bình Oxy thật lớn chứ không là hụt hơi liền.