12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Thật sự là em đang chờ xe điện (oto) của Vinfast hoặc của hãng khác cũng được. Em sẽ mua ngay nếu xe đi được >500km/ lần sạc và giá cả tương đương với xe máy xăng/ dầu cùng phân khúc.
Em đang đi con Klara điện của Vinfast, cảm thấy rất hài lòng và tiết kiệm, em thích cái cảm giác là càng đi thì càng bỏ ống được cả mớ tiền xăng.
thế giới giờ chưa có xe nào > 500km 1 lần sạc đâu bác. Ngay cả tesla cũng chỉ cỡ 4xx thôi.

Tập Lái
9/3/19
44
19
8
Sài Gòn
Tin vui cho Vinfast: Có khả năng Vin Diesel sẽ mua 1 chiếc Vinfast Lux... cho phần 8/9 của phim Fast and Furious.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bỏ ống tiền xăng để chuẩn bị 3 năm sau thay pin hả bác :D. Nói thế đi xe điện thì ko cần lo nghĩ dầu nhớt, xăng xe, nhông sên đĩa gì cả nhỉ. Lo cục pin là được.
Ai bảo bác 3 năm thay cục pin vậy? Cái điện thoại ghẻ của em mua có hơn 1 tr mà dùng 5 năm chưa hư pin đấy, bác cần không em cho mượn.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Công nhận Vinfast quá giỏi, Vova quá giỏi..
giám dấn thân làm việc mà dân có tiền không giám làm..
đó là mạo hiểm vì dân tộc
có chí khí..có chí khí

Tập Lái
9/3/19
44
19
8
Sài Gòn
Mời các thánh chửi vào.
Chắc là lúc đầu Vinfast tính lắp ráp xong, qua trung tâm kiểm định trong nước là bán luôn, ai ngờ các diễn đàn trên mạng nghi ngờ về chất lượng của hãng xe thần tốc này quá nên đành mắm môi mắm lợi chở 155 chiếc xe đi thử. Nếu ông Vượng có tính toán trước thì đã xây dưng luôn khu test xe trong lúc lăp nhà xưởng rồi. Đem ra nước ngoài thử nghiệm chỉ là giải pháp tình thế thôi

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Vinfash rấy chuyện nghiệp rất hạnh diện vn có 1 tập đoàn như vậy.