Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Lux của vinfast chưa thể được gọi là xe sang được. Cũng là xe bình dân thôi.
- Khung gầm, động cơ, cách âm rất tốt; nhưng nội thất, màn hình, options, trần xe... còn kém lắm, chưa bằng 1 số xe phổ thông tiền tỷ khác.
Có lẽ vài năm tới khi Lux ra phiên bản thứ 2 thì mọi thứ mới hoàn thiện dc.

Mình là 1 trong số các mem lâu năm của otosg (16 năm). Qua 4 đời xe, và 7 năm xe Đữc. Phán luôn cho nhanh.

Lux không bằng xe Đức, nhưng bỏ xa xe phổ thông Nhật Hàn bán Việt Nam.

mấy bác chạy xe Đức chê ok. Còn mới chạy Nhạt Hàn đã chê thì, hê hê, chỉ là thằng chết cái thằng khiêng.

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Mình là 1 trong số các mem lâu năm của otosg (16 năm). Qua 4 đời xe, và 7 năm xe Đữc. Phán luôn cho nhanh.

Lux không bằng xe Đức, nhưng bỏ xa xe phổ thông Nhật Hàn bán Việt Nam.

mấy bác chạy xe Đức chê ok. Còn mới chạy Nhạt Hàn đã chê thì, hê hê, chỉ là thằng chết cái thằng khiêng.
Xe nào mà không có ưu, nhược hả anh; thẳng thắn ra cho nó thoải maí.
Theo em, với mức giá hiện nay thì Lux là chiếc xe tốt nhất thị trường, nhưng xem nó là chiếc xe sang là chưa đúng.

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng B2
4/4/14
413
297
63
nhìn hình 2 vs 3 từ dưới lên sao em thấy nước sơn con màu đỏ và màu trắng và cả hình dáng xe nó cứ tàu tàu thế nào ấy nhể

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Xe nào mà không có ưu, nhược hả anh; thẳng thắn ra cho nó thoải maí.
Theo em, với mức giá hiện nay thì Lux là chiếc xe tốt nhất thị trường, nhưng xem nó là chiếc xe sang là chưa đúng.

Gọi Lux là xe sang thì là xạo quá bác. Mình coi nó là chiếc có vận hành tốt nhất trong số xe phổ thông trogn tầm giá. hay là xe phổ thông có vận hành của xe sang. Nội thất về chất liệu thì ok nhưng tapblo thiết kế mình vẫn không thích, dù mua rồi. :)

Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Toàn anti fan. Thật ra theo e nghĩ:

1. Người mua rồi: trải nghiệm đc xe ngon trong tằm giá, chưa kể đc lợi vụ 5 năm bảo hành. Tâm lý khách hàng cũ cũng muốn hãng bán tốt, k phá sản thì toi ak, bảo dưỡng, phụ tùng ai bán.

2. Người chưa mua: đương nhiên là thích rồi. Cá nhân em cũng muốn mua vinfast. Chỉ là chưa đủ đk. Có lẽ k còn thời điểm nào hời như bây h.

Chưa đủ dk mới nghĩ sẽ mua vin, lúc bác cầm 1 tỉ ngó qua mấy hãng khác sẽ dao động thôi, thường nói dễ hơn làm. Giống mấy người cầm 500-600 muon mua city, accent đồ đi dạo 1 hồi cũng lấy vios :v

• Haha
Reactions: thiennguyen89
Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Honda rồi mazda, giờ thêm vinfast xem tiền ng mua như giấy, hét giá đã rồi giảm 200-300tr như trò đùa

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Chưa đủ dk mới nghĩ sẽ mua vin, lúc bác cầm 1 tỉ ngó qua mấy hãng khác sẽ dao động thôi, thường nói dễ hơn làm. Giống mấy người cầm 500-600 muon mua city, accent đồ đi dạo 1 hồi cũng lấy vios :v
E nghĩ chắc có nhiều tỉ thì mua dễ hơn. Lúc đó k quan tâm tới tính thanh khoản nhỉ

• Like
Reactions: Leminhtu88
Tập Lái
25/3/20
36
23
8
42
Nghĩ cũng tội cho Vinfast wa. Giờ cũng khó định vị mình vào phân khúc nào. Lên ko đc xuống chẳng xong.

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Nghĩ cũng tội cho Vinfast wa. Giờ cũng khó định vị mình vào phân khúc nào. Lên ko đc xuống chẳng xong.
không cần bác thương hại đâu. Họ là doanh nghiệp tỷ đô. Hàng nghìn người đầu có sạn và giỏi nhất đó. A không mua thì có người khác mua ko gì.