Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Ngân sách Tphcm thặc nhìu :)))

Tiền của các anh nhiều nhưng so với đại gia đất bắc là chuyện nhỏ thôi.

Cao tốc HN - HP là do Vidifi đầu tư (NSNN vẫn nợ tiền Vidifi)
Cầu Hạ Long là tiền BOT
Cao tốc HP - HL là tiền NS tỉnh QN (bán đất dự án HL mà có)
Cao tốc HL - VĐ, VĐ - Móng cái là BOT của Sun.

Nhân tiện nói thêm, GDP đầu người của Quảng Ninh là cao nhất nước. TP các anh to thì có to nhưng còn phải phấn đấu nhiều.

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Hiện giờ chưa có nhiều trạm sạc, mua về chạy mà nó hết pin thì làm sao ta? Em ở dưới quê lấy đâu ra trạm sạc?

Mấy cái xe này mà sạc được điện nhà thì ngon nhỉ?

Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Hiện giờ chưa có nhiều trạm sạc, mua về chạy mà nó hết pin thì làm sao ta? Em ở dưới quê lấy đâu ra trạm sạc?

Mấy cái xe này mà sạc được điện nhà thì ngon nhỉ?

Có ngay .... chỉ sợ đang sạc đức cầu chì, hay thông báo cúp điện ....
S8-voitures-electriques-les-proprietaires-rechargent-tres-majoritairement-a-domicile-184317.jpg

Trang tham khảo

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Những gì bác nói chỉ đúng cho các hãng xe nước ngoài vào VN thôi. Vin là hãng xe trong nước, họ sẽ phải làm xe full kịch nóc bán nội địa bởi vì:

Phải làm bán trong nước trc để nhỡ may có lỗi còn sửa chữa luôn.
Hệ thống lái tự động là một dạng máy học, càng vận hành nhiều thì mức độ an toàn càng cao. Lái tự động ở VN đc thì lái toàn cầu được.
Ng VN mà ko làm những gì tốt nhất cho ng VN thì ai làm. Toy điếm ko bàn, nhưng Vin fải khác.

cái gì thiếu phải góp ý bác. Ví dụ tôi chạy SA đây, thiếu chế độ lái, thiếu adaptive cruise controk, thiếu cảnh báo chệch làn, giữ làn, thiếu phanh khẩn cấp tự động giúp an toàn hơn cho ngừoi đi bộ. Mấy cái này được lắp cho bản VF31 32 33. Trong đó máy xăng VF 32 thấp hơn SA mà đã có nên cần đấu tranh để VF cho options lên trả phí ok bác :D:p:D

Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
cái gì thiếu phải góp ý bác. Ví dụ tôi chạy SA đây, thiếu chế độ lái, thiếu adaptive cruise controk, thiếu cảnh báo chệch làn, giữ làn, thiếu phanh khẩn cấp tự động giúp an toàn hơn cho ngừoi đi bộ. Mấy cái này được lắp cho bản VF31 32 33. Trong đó máy xăng VF 32 thấp hơn SA mà đã có nên cần đấu tranh để VF cho options lên trả phí ok bác :D:p:D

Thêm một điểm là những gì options ở VN là .... bắt buộc ở các xứ tây phương với phiên bản thấp, nhất là khối EU rất khó tính. Còn options của các xe xứ tây phương lại là .... đại đại .... options của VN mình

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng F
3/10/15
9.853
12.131
113
Nếu bác ở ngoài bắc, mời bác chạy thử cao tốc HN-HP-Hạ long-Vân Đồn, tới đây kéo đến móng cái, tính ra khoảng 270km. Có tính năng tự lái, ngồi ko cho nó chạy ko thích à. Tới đây, cao tốc Bắc Nam xong, nằm trên xe đi từ HN tới Đà Nẵng lại chẳng không sướng. Cái này là tương lai gần thôi, chẳng phải viễn tưởng.
Sợ cái đó khó lắm bác ơi. Chứ được thế thì ai chẳng muốn.
Nhưng được thế thì nhà sản xuất cũng ịn vào mặt mình cả đống tiền.
Bác mất cả đống tiền thế thì bác có nằm không cũng ngủ chả yên nổi đâu.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Tiền của các anh nhiều nhưng so với đại gia đất bắc là chuyện nhỏ thôi.

Cao tốc HN - HP là do Vidifi đầu tư (NSNN vẫn nợ tiền Vidifi)
Cầu Hạ Long là tiền BOT
Cao tốc HP - HL là tiền NS tỉnh QN (bán đất dự án HL mà có)
Cao tốc HL - VĐ, VĐ - Móng cái là BOT của Sun.

Nhân tiện nói thêm, GDP đầu người của Quảng Ninh là cao nhất nước. TP các anh to thì có to nhưng còn phải phấn đấu nhiều.
GDP đầu người QN cao nhất vì có phải gánh dân nhập cư như SG ko.
Còn đóng góp của SG 20% ngân sách cả nước nhá.
Cao tốc HN-HP NSNN nợ tiền thế xù đc ah. Phải trả thì TP HCM này đóng 20% trong cái phần phải trả ấy đấy. QN đóng đc nhiu %
HP-HL là tiền NS tỉnh. Ok nhưng vấn đề là QN đóng bao nhiêu% NS dc giữ lại bao nhiêu% TPHCM chỉ đx giữ lại hơn 1% đấy. Chưa kể lấy dự án ra bán nói thẳng ra là bán đat dự án chứ có gì mà khoe
Kể ra thì kể cho đủ bao nhiêu cái cao tốc vùng tây bắc tiền đâu ra thế

Hạng B2
7/4/19
123
50
33
35
về nguyên tắc an toàn thì trạm điện không thể chung với trạm xăng, sạc điện lâu toả nhiệt, rút ra cắm vào tạo tia lửa nên nó bùm lúc nào không biết
chuyện kỹ thuật trong ngành không cần lo đâu anh. họ là chuyên gia .