Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Đọc comment của các Bác thấy mà chán. Suốt ngày kêu là Toy, Honda,... ăn dày các kiểu, nay có thêm anh Vinfast, thêm cạnh tranh => mới có cơ hội giảm giá. Mà các bác toàn nói tiêu cực.

Cứ chờ Vinfast ra xe, nếu chất lượng thấp giá cao thì lúc đó các Bác chém cũng không muộn.

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Vinfast sẽ trình bày 2 mẩu xe tại salon châu âu, với thiết kế của Ý cũng với các kỹ sư Đức BMW, Bosch sẽ độc quyền về đồ của xe, Vinfast sẽ đánh bại các đối thủ ở VN trước tiên, nhất là Toyota ở Việt Nam, vừa rẻ bền, tiện nghi, chắc, Dỉ nhiên là không bằng các đại gia lớn trên thương trường Âu Mỹ. Hoan hô Vinfast

(Theo báo nước ngoài)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Hóng cái xe này ra đời rồi đến cái giá của nó
Giá ma cao hơn xe Trung Quốc thì em mua bà no xe Trung Quốc đi cho mạng danh bán nước . Chứ ủng hộ tụi ráp xe trong nước mà suốt ngày lấy cớ để tăng giá xe . Móc túi người dân hoài là em đéo ưa nổi rồi.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Vinfast ra xe máy ngon ngon tí cho mấy anh yêu VN đồng một bài học thì tốt.
Không biết đủ sức chiến không, chả thấy đưa mẫu mã như xe hơi gì cho bà con bình loạn

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Không thấy tuyển kỹ sư gì hết ta, toàn bên mảng buôn bán kinh doanh

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Xe TQ về VN cũng có rẻ đâu bác ;))
Em thấy nó vẫng đang rẻ hơn khá nhiều xe trong cùng phân khúc lắp ráp trong nước chứ bác . Còn Vinfast thì cũng giống như xe Trung Quốc thôi đi mua từng bộ phận máy móc rùi ráp vào thành 1 chiếc xe Việt Nam . thì cũng y như tụi trung quốc nó đang làm đó thôi . Đt cũng vậy thì xe ô tô cũng sẽ như vậy thôi. Mà xe VF nhiều bác cứ nói là giá cao thì như lời em đã nói nếu rẽ hơn xe TQ thì còn có nhiều người mua về dùng. Chứ mắt hơn thì cho em xin . Và bác cũng nên hiểu là xe TQ vẫn phải chiệu thuế nhập khẩu hơn 30% mà bán vẫn rẽ hơn xe lắp ráp trong nước chứ đừng nói đến xe nhập thái lan hay Indonesia là thuế 0% . Em nói thật em đéo ưa gì xe của Trung Quốc hay đt của nó đâu . Nhưng ma nó bán giá như vậy để chứng minh cho các bác biết tất cả các hãng xe Hàn Nhật Mỹ hay âu đang ăn dầy như thế nào và suốt ngày đỗ thừa do nghị định 116 rùi kg giảm giá mà còn tăng giá . Bộ xe nhập thái với indo bị vướng 116 thì xe phập Qt kg bị sao. Thằng nào kg bi chẵng qua cũng là giay phép thôi không có gi là khó cả chủ yếu thời gian đầu thôi khi xin được là đâu vào đó thôi, vậy mà cả báo đài rùi hãng xe đều la ôm lên rùi lấy cớ tăng giá. Còn 1 số bác vào đây nâng bị cho Vinfast để đẫy giá lên cao thì xin lỗi nhé nếu em dư tiền thì mua xe nhập Thái đi. Còn kg có tiền mua mẹ xe TQ đi chứ mua hàng ráp trong nước với giá móc túi thì em kg ham ha ha ha ...

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Nhá hàng toàn đưa hình cái ô tô long lanh như xe sang, sản phẩm đầu tay là cái xe máy điện nhái kiểu Vespa, bảo là thiết kế hàng đầu của Ý, sạc 1 đêm đi 50km thì dân tình lại chửi cho.