Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
liệu có ổn không các bác? em vẫn rất quan ngại về chất lượng sản phẩm hàng VN. Làm đủ thể loại hết thì liệu có tập trung vô chất lượng không?

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Chưa xây dựng xong nhà xưởng mà quảng cáo dữ. Tính đánh phủ đầu dân ta hả
Anh tính sản xuất ra và bán ngay hả. Cho người tiêu dùng làm chuột bạch ah. Ít ra anh cũng phảo mang đi chạy thử khoảng 1 năm và 100k km xem xe anh có hoạt động ổn định ko đã chứ
Không cần đâu. Cứ đúng " quy trình " và có " lý luận " thì tiến nhanh tiến mạnh trên mọi con đường. Làm gì có chuyện phải " thử nghiệm " như bọn tư bản " non nớt " không có lòng tin.

• Like
Reactions: 6x6
Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
thi công trối chết là đúng, tiền bạc trả nhanh cũng đúng nhưng mà không sướng đâu bác nhé, vin nó ép giá ghê lắm, bắt sửa đi sửa lại rất nhiều lần, nhân sự phải dồn đống lại cho nó, hoạnh họe rất kinh nên làm xong lời chẳng được bao nhiêu, chỉ được cái tiếng. Doanh nghiệp nhỏ chưa có khách thì phải chịu chứ doanh nghiệp to thì tìm chỗ khác cho đỡ mệt đầu hoặc chỉ lụm bạc lẻ
Thời buổi này quan trọng là tiền tươi bác ơi. Bác chuyên nghiệp thì ai mà bắt sửa nhiều được. Thế nên những thằng chuyên nghiệp nó làm với nhau thì lãi rất cao, vì công sức thời gian đều tiết kiệm mà tiền lại nhanh. Còn bác cứ sửa đi sửa lại chả chết, làm với Nhà nước thì được thôi

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Có ai như em ko? Có cảm giác dự án này ko vì mục đích như nó quảng cáo mà vì mục đích khác. Thấy làm chụp giựt quá
Đừng " nghi hoặc " vô căn cứ với 1 doanh nghiệp tầm cỡ như thế. Họ đã có kinh nghiệm đóng hạm tầu sân bay và đã được Mỹ đặt hàng , những chiếc xe hơi không là cái lai gì cả.
Sản phẩm đầu tiên đang ghé thăm Việt Nam , trị giá 4 tỷ đô la, 100 ngàn tấn.
Carl .... VINSON.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Em ko rõ các bác cứ phán như đúng rồi, trong khi chưa thấy mặt mũi cái xe nó ntn?nếu ai cũng sợ mà ko làm thì làm gì có iphone, tesla...
ở Thung Lũng, mọi sự liều lĩnh được gọi là sáng tạo. phần còn lại của TG, mọi sự liều lĩnh đều được gọi là nnn

Hạng C
9/6/10
864
986
103
Ajinomoto Việt Nam
Xe nó giá cao và liên quan đến vấn đề an toàn. Bác có 1 tỷ, mua iphone hay htc ko lăn tăn, xài chán mua mới bán bỏ, nôm na chỉ nghe gọi lướt web và so với 1 tỷ nó khác. Xa hơn 1 chiếc alpha và 1 chiếc xe TQ chênh lệch 30% đã thể hiện rõ chất lượng. Còn oto 1 chiếc huyndai kia và vin chở gia đình bác, giá xe HQ 1 tỷ, vin 900 option như nhau. Bác dám là người mua dau tiên ko? Dám chở gia đình di chơi xa cao tốc mà chưa biết chất lượng ntn ko? Nói nôm na là chuột bạch đó? Đt hư dỏm quăng ko thương tiếc vì giá rẻ, xe máy rẻ hư dọc đường bỏ cũng đc vì ko mắc so với 1 tỷ, còn oto 1 tỷ dọc đường trục trặc, tai nạn, cả gia đình bác ngồi trong đó, hoặc kiếm xe cẩu về và hủy chuyến đi hoặc và tìm xe khác đi, hoặc nặng hơn nếu tai nạn. Vài lời so sánh phiến diện với bác

Cái vấn đề o đây là chưa có sp cũng chưa có giá?nên nhiều bác vào ném gạch ầm ầm nào là giá cao?khó bán ?nên em mới nói là như vậy. Còn chuyện mua hàng gì là quyền của người tiêu dùng.em đã từng sd rất nhiều sp của Vin từ nhà cửa, dịch vụ y tế, nghỉ dưỡng thì trừ cái giá mắc ra không chê được cái gi.

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Thấy các mẫu concept đều mắt hí. Có đủ sáng ko trời?

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Cái vấn đề o đây là chưa có sp cũng chưa có giá?nên nhiều bác vào ném gạch ầm ầm nào là giá cao?khó bán ?nên em mới nói là như vậy. Còn chuyện mua hàng gì là quyền của người tiêu dùng.em đã từng sd rất nhiều sp của Vin từ nhà cửa, dịch vụ y tế, nghỉ dưỡng thì trừ cái giá mắc ra không chê được cái gi.
Mấy cái bác nói là bds và dịch vụ, bds của vin giá cao nên sp nó phải tương ứng giá, còn nghỉ dưỡng và y tế nó thuộc dịch vụ mà giá của vin cũng chả rẻ. Nếu như bác nói các sp của vin ko chê đc (bác từng sử dụng) thực ra giá nó cao nên bác cảm thấy hài lòng với số tiền mình nỏ ra. Còn đối với sp xe hơi, nếu lấy suy đoán bác hài lòng với sp xe vin thì cũng suy ra giá cũng chả rẻ so với các hãng tên tuổi đang bán ở vn. Bác có xài cái tivi asanzo chưa? Sp của cty vn đó, nói nghe cho oách chứ panel hình và các linh kiện toàn nhập từ anh láng giềng về ráp lại, ai đã xài asanzo lúc mới ra thì phải nói là nhìn với samsung hay pana, LG 1 trời 1 vực, đc cái giá......rẻ (đa số ks bình dân xài) mà rẻ bền thì ko nói, bác đến trung tâm bảo hành thời điểm mới ra thử xem, nhìn như kho hàng, thời gian này có cải tiến đc chất lượng, đấy là dẫn chứng về sp sản xuất đó, muốn rẻ (hơm xe HQ NHẬT) bền, an toàn v.v.. như những hãng đó thì quên đi. Còn các sp vin làm bác hài lòng nó 1 giá cao, 2 là dịch vụ, giá cao dịch vụ tồi bác hài lòng ko? Sp dịch vụ đó ko tốt bác lần sau ko ghé, xe chưa biết an toàn thế nào, dám để cả gia đình lên ngồi đạp cao tốc 120km xuống đèo lên đèo ko?