Tập Lái
23/2/17
36
51
13
44
"Cụ thể, hệ thống Valvetronic trên động cơ N20 thế hệ mới nhất được thay thế bằng một chu kỳ Atkinson mạnh mẽ và hiệu quả, giảm chi phí bảo dưỡng" --> Valvetronic là bí quyết và công nghệ đỉnh của BMW nên không dễ gì nó bán cho Vin, nên nó phải cắt đi và gọi là tinh chỉnh cho phù hợp.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Tự sản xuất động cơ đuợc và bán giá rẻ nữa là ngon. Lúc đó Toyota cút nhé

Bác thật là cảm tử. Doanh số của Toyota năm ngoài gần 270 tỉ đô - lớn hơn cả GDP của Việt Nam mình đó. Nó mà giận nên thì cũng mệt, em nghĩ năn nỉ nó giảm giá là tốt rồi

• Like
Reactions: nta139 and PhiH
Hạng C
5/2/05
902
2.368
93
Bác thật là cảm tử. Doanh số của Toyota năm ngoài gần 270 tỉ đô - lớn hơn cả GDP của Việt Nam mình đó. Nó mà giận nên thì cũng mệt, em nghĩ năn nỉ nó giảm giá là tốt rồi

Sau rất nhiều năm bóp dái dân Việt mình, có lẽ Toy cút đc rồi. Samsung còn mang lại công ăn việc làm cho NLĐ VN, Toy chỉ biết hút máu. Nếu thực sự Lux SA có giá 900tr thì các sếp Toy nên đặt vé máy bay về nước từ bây giờ cho rẻ.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Nói chung dành riêng cho thị trường VN hàng cũ và lỗi thời nói thế cho nó vuông.Em chưa đọc bài nhưng em đoán thế =))

Hạng D
6/5/04
2.799
1.901
113
Vietnam
Xe thì giống 5 series với X5 thì mọi cái về đẹp là miễn bàn rồi.
Chỉ tốn giấy mực cái quan trọng nhất là giá thôi hic.

Chờ giá, cảm nhận vận hành, nội thất, ... bác. Mình đang nhắm ủng hộ 1 em SUV. Yêu cầu là giá hợp lý, còn thế nào là hợp lý thì chờ. Ha ha!!!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
VF chắc build xe bản quyền BMW để làm quảng cáo. Và họ làm giàu bằng xe bản quyền GM Chevrolet ấu yè =))

• Like
Reactions: yeuxemy and PhiH
Hạng C
5/2/05
902
2.368
93
Nói chung dành riêng cho thị trường VN hàng cũ và lỗi thời nói thế cho nó vuông.Em chưa đọc bài nhưng em đoán thế =))
Nếu bạn chưa đọc thì phải đọc. Cùng là một việc nhưng người làm việc có tâm nó khác với người làm để lừa NTD.

Việc tinh chỉnh động cơ/phần mềm điều khiển là việc nên làm để phù hợp với gt của nước ta. Cụ thể, gt ở các tp lớn của nước ta đặc trưng là tắc đường vô tận, các nhà sx có thể chỉnh cho chân ga bớt nhạy ở những vòng tua đầu, để người lái xe ko phải vừa ấn ga vừa nhá phanh. Là NTD tôi thấy vậy, còn các chuyên gia hộp số, động cơ chắc sẽ thấy nhiều cái hay hơn.

Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Nó bán cho cái động cơ đời cũ khung gầm đời cũ. Riêng động cơ thì đời cũ nhưng nó không bán phần điều khiển van cho, thì phải thuê thằng khác làm hộ, rồi nói phét lên là tùy chỉnh cho VN cho sang mồm.

Nội thất thì y như con xe tàu Brilliant v7. Con này cũng mua động cơ cũ bmw y như Vin. Rồi cái cụm đồng hồ thì mua nguyên của tàu luôn:
Mời các cụ ngó bên này: https://www.otofun.net/threads/xe-tau-ma-dep-qua.1399562/

Hạng B2
14/3/17
115
143
43
32
Động cơ N20 của BMW lành như cục đất cớ sao phải thay đổi chi cho rắc rối.
F10,F30,F32,F25,F26 xài động cơ N20 đến nay đã 6 năm hơn chưa hề có dấu hiệu lỗi gì mà phải đi tinh chỉnh lại :)
Gọi là tinh chỉnh cho ha oai thôi bác. Đúng ra là bmw nó k share công nghệ van biến thiên và hệ thống điều khiển của nó. Mình phải thuê thằng khác tinh chỉnh cho "hợp thị trường Việt Nam" đấy. :))