Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
chúc vinfast mua may bán đắt, tiếp tục lùa như bds!! Cứ bán trên giấy đôi khi lại bán được!
Chứ ra sản phẩm cụ thể thì hơi khó bán với giá này đấy! Trừ khi giá giảm thêm 300tr cho mỗi phiên bản. Fadill rẻ hơn morning 35tr thì may ra bán được!

Tập Lái
22/3/16
26
19
3
36
Con LUS SA 2.0 với giá đấy liệu có tranh hùng với Mer GLC 200 và Tiguan Allspace không các bác nhỉ. Giá niêm yết ba con ngày ngang nhau

Hạng B1
18/11/16
84
88
3
36
Hải phòng
Dân mình chán thật. Con Lux SA giá "3 không" (không tính lãi) đã là 2 tỷ. Vin lại còn bỏ tiền túi ra hỗ trợ cho khách hàng nên bán giá 1.4 tỷ (bán 1 xe vin bù lỗ thêm 600 triệu) mà còn không chịu mua. :)) Mà thằng vin cũng vì dân ghê cơ, bán hàng lỗ như thế mà vẫn sản xuất để bán. Nghe nói đơn hàng đặt từ trước đã trên 10.000 đơn rồi. Tính trung bình vin bù lỗ 5.000 tỷ cho dân mình. :)) E học kinh tế mà ko hiểu nổi sao vin lại làm thế. Đề nghị tặng huy chương cho bác vượng. :))

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Éo hiểu tại sao lại để người mua đầu thiệt hơn so với người mua sau :))).
Với lại bán xe ko như bán nhà nên Vinfast cần cố gắng nhiều hơn. Giá đắt là do thuế má các kiểu chứ bản thân thằng Vinfast nó đâu áp thuế vô dc.
VD có chiêu bảo trợ hãng nội địa hàng VN bỏ thuế tiêu thụ đặc biệt cho mình ông Vin thì nó lại chẳng rẻ nhất. ( Đương nhiên em biết là quá khó gần như ko bao h có :)) )

Hạng B1
20/6/19
58
10
11
32
Chính sách bán hàng như này là phù hợp
Bên VF sẽ có thể nhanh chóng sx và giao xe cho khách hàng
Chỉ còn vấn đề là VF nên có thêm cơ chế ưu đãi cho những khách hàng đặt bản base hay full
Tránh tình trạng người mua rẻ, người mua đắt
Gia nhập Hội ô tô Vinfast OS - Click here

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Éo hiểu tại sao lại để người mua đầu thiệt hơn so với người mua sau :))).
Với lại bán xe ko như bán nhà nên Vinfast cần cố gắng nhiều hơn. Giá đắt là do thuế má các kiểu chứ bản thân thằng Vinfast nó đâu áp thuế vô dc.
VD có chiêu bảo trợ hãng nội địa hàng VN bỏ thuế tiêu thụ đặc biệt cho mình ông Vin thì nó lại chẳng rẻ nhất. ( Đương nhiên em biết là quá khó gần như ko bao h có :)) )
Làm vậy thì chơi với c...hó. tính làm triều tiên hả