Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Em thấy 1 số bác có vẻ ác cảm với Mr Vượng, nhưng các bác có biết được Mr Vượng đã và đang tạo công ăn việc làm cho biết bao nhiêu người không?hay nhìn những gì Vin cũng như các tập đoàn đang đóng góp cho đất nước này.các bác muốn khu central park hay cái cảng nằm ở cầu sg? Các bác muốn cai golden river hay cái xưởng đóng tàu?
ác cảm vì ghen ăn tức ở, những người sáng ra phụ hồ, đi làm tối mặt , tối mặt tháng chỉ được 3 dăm triệu chỉ nghĩ được vậy thôi. Giàu người ta ghét , nghèo người ta khinh. Và ghen ăn tức ở . Một số bộ phận người việt nam mình là vậy đó chỉ biết cào phím là giỏi .trong khi bác ấy quá tài giỏi tài sản gần 10 tỷ đô . Thì một số dân cu đen lại phán là không làm được gì thì em xin thua

• Like
Reactions: lttaihus
Hạng B1
23/8/07
71
54
18
Chắc ít ai biết, nhà máy của GM DAEWOO VN nằm ở mặt tiền đường Ngọc Hồi, cách Hồ Gươm có 10 km thôi, nhà máy to vật vã, chắc chắn nhà máy này sẽ được chuyển đổi thành building của Vincom để tối ưu hóa lợi nhuận, nhà máy mới chắc chắn sẽ rời về tỉnh :D

Đặc biệt phía ngọc hồi chưa có dự án nào của vin

Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
Bác Vượng đã là tỷ phú $ của thế giới, hy vọng dự án xe cộ này ko phải chỉ vì tiền. Nhà đất bác ấy thành công rồi, thương mại, du lịch, bán lẻ cũng hòm hòm. Giờ đến xe, 5 năm nữa là đường xá. 10 năm nữa đâu đâu cũng Vinxxx.
Sống ăn hết bao nhiêu, làm được điều dân nhớ dân mong thì muôn đời lưu danh. Ở tầm đó thì nên làm thế. Ít nhất như Đỗ Nam Trung bên xứ giãy chết ấy, tỷ phú thì chết là hết. Tổng thống được lưu danh. Làm tốt cho đất nước thì danh tiếng muôn đời.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Hợp tác chiến lược với những tập đoàn đa quốc gia là điều tất yếu. Nhưng để giành lấy thị trường Vinfast cần có sự giúp đỡ lớn hơn nữa của Chính phủ. Nếu em là Cháu Bác Vượng thì mục tiêu đầu tiên là đánh bại Honda motor bằng xe máy chạy điện (nhờ Chính phủ năm 2020 cấm xe chạy xăng trong Thành phố), và sau đó đánh bại các hãng xe ôtô khác cũng bằng xe chạy điện hoặc thân thiện môi trường (Nhờ Chính phủ năm 2025 cấm xe chạy diezel và xe chạy xăng phải đạt tiêu chuẩn EURO 20)
Bác quả là đầu óc hơn người. :D :D =))))

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Bác ấy đã làm đúng . Phải hợp tác với Hãng to . Công nghệ tiên tiến .chứ nền công nghiệp nước nhà chả chế nổi cái bu lông con ốc tán nào ra hồn , Xe với hơi ,ma nó mua đi .
- Thái lan ,Malai Indo ,còn làm xe ko xong ,China cũng rứa ,
- Phải thực tế chứ ko nên hoang tưởng như BKAV Phone

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Tập Lái
24/8/14
32
36
18
46
Em thấy 1 số bác có vẻ ác cảm với Mr Vượng, nhưng các bác có biết được Mr Vượng đã và đang tạo công ăn việc làm cho biết bao nhiêu người không?hay nhìn những gì Vin cũng như các tập đoàn đang đóng góp cho đất nước này.các bác muốn khu central park hay cái cảng nằm ở cầu sg? Các bác muốn cai golden river hay cái xưởng đóng tàu?
Em thì trước tiên muốn bác Vượng đừng xây chung cư ở Giảng võ nữa mà làm công viên ở đó. Và bác xây hẳn 1 thành phố khác ở xa hà nội đi cho đỡ tắc đường. Chỗ nào ngon các bác nhảy vào làm nhà, tăng mật độ dân số, giá thì cao chót vót, hỏi sao k giàu, tỷ phú $ bất động sản, nhưng tắc đường và đất vàng biến mất, thì dân chịu.

Hạng C
9/6/10
870
991
103
Ajinomoto Việt Nam
Em thì trước tiên muốn bác Vượng đừng xây chung cư ở Giảng võ nữa mà làm công viên ở đó. Và bác xây hẳn 1 thành phố khác ở xa hà nội đi cho đỡ tắc đường. Chỗ nào ngon các bác nhảy vào làm nhà, tăng mật độ dân số, giá thì cao chót vót, hỏi sao k giàu, tỷ phú $ bất động sản, nhưng tắc đường và đất vàng biến mất, thì dân chịu.
Chuẩn bị co vincity đó bác ở xa trung tâm. Vin đầu tư bài bản có trường học, bệnh viện,shop...nên dân cư trong khu vực đó ít phải đi chuyển đi nhiều( mặc dù chi phí cao hơn, nhưng vài năm nữa khi thu nhập của dân tăng lên thì điều đó cũng ko còn quá cao nữa

Hạng D
30/7/16
2.636
58.198
113
Vậy là Vin lo cho người dân mình từ cái ăn, ở, học hành, đi lại, và sức khoẻ zồi..!
Tuyệt!

Tập Lái
24/8/14
32
36
18
46
Chuẩn bị co vincity đó bác ở xa trung tâm. Vin đầu tư bài bản có trường học, bệnh viện,shop...nên dân cư trong khu vực đó ít phải đi chuyển đi nhiều( mặc dù chi phí cao hơn, nhưng vài năm nữa khi thu nhập của dân tăng lên thì điều đó cũng ko còn quá cao nữa
Em là cư dân vinhome đây bác, vinhome tl, chưa đc như bác nói đâu, về chất lượng công trình cũng như dịch vụ tiện ích cư dân kêu nhiều lắm. Cũng Được cái là an ninh tốt và nhân viên dễ chịu. Trở về chuyện oto, hãy nhìn proton malaysia xem.

• Like
Reactions: lttaihus