Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Thaco mới phát triển dòng SUV đô thị kia carnival kìa bác!
Con này nó là MPV chứ ko phải SUV bác ah.
Chắc lux a vs sa sắp bị khai tử rồi, :((((
Động cơ đốt trong vẫn dùng trong 20 năm nữa là ít. Bác cứ yên tâm mà lái, Chị Na sx không thiếu thứ gì nên cần thì qua đó ship về nhanh lắm. :)

• Like
Reactions: Hit
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
có anh nào thấy cái động cơ của xe hơi điện chưa mà mói gọn gàng và không có hộp số nhỉ ? nãy giờ mình thắc mắc mà ko ai giải đáp
Động có điện khá gọn, và pin lắp đầy sàn nên trọng tâm xe tốt (hình dưới xe của tesla) mà nói thật ngồi trên đóng pin cũng ớn ăn

VinFast VF e34 ấn định ngày ra mắt vào 15/10: sớm cho lái thử và giao xe cho khách đặt trước

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Sao không phải dẫn động cầu sau nhỉ? Làm cầu sau xe sẽ bền bỉ hơn và chạy ổn định hơn đặc biệt là lên dốc.
Vậy muốn mạnh thì cài số lùi lên dốc thì cầu trước biến thành cầu sau!

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Số khách đặt mua chắc sẽ bằng 1/1000 số khách lái thử chiếc này.
Ai cũng háo hức được lái thử xe điện coi nó ra sao.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thaco mới phát triển dòng SUV đô thị kia carnival kìa bác!
Uhm, với hàn xẻng, SUV đã được định nghĩa lại là thân gầm liền khối, treo trước 1 càng A và dẫn động cầu trước. Vài chiếc "SUV" hàn xẻng cìn khuyến mãi thêm cấu hình treo sau dầm xoắn nữa.

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Số khách đặt mua chắc sẽ bằng 1/1000 số khách lái thử chiếc này.
Ai cũng háo hức được lái thử xe điện coi nó ra sai.
Bác nhầm.
Vin ko bán chiếc xe điện mà bán hạ tầng và dịch vụ cho xe điện. Bác sống ở các đô thị lớn như SG & HN thì hình dung: đi xe điện được 1 suất gửi xe dưới hầm Vin office, xạc điện hoặc đổi pin, được cộng điểm tích lũy làm kh thường xuyên để du lịch ưu đãi của hệ thống Vinpearl... nhiều lắm. Với giá hiện nay của E34 thì cũng đã hợp lý do chính sách cho thuê pin rồi. Chưa kể nếu CP có chính sách kk năng lượng sạch nữa thì xong.
Em nhớ đâu đó 1-2 năm trước cũng trong 1 thớt trên này, em đã nói xe điện mới là chủ đạo và lâu dài của Vinfast chứ ko phải xe động cơ đốt trong.

• Like
Reactions: Perenco and TamQuy
Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Bác nhầm.
Vin ko bán chiếc xe điện mà bán hạ tầng và dịch vụ cho xe điện. Bác sống ở các đô thị lớn như SG & HN thì hình dung: đi xe điện được 1 suất gửi xe dưới hầm Vin office, xạc điện hoặc đổi pin, được cộng điểm tích lũy làm kh thường xuyên để du lịch ưu đãi của hệ thống Vinpearl... nhiều lắm. Với giá hiện nay của E34 thì cũng đã hợp lý do chính sách cho thuê pin rồi. Chưa kể nếu CP có chính sách kk năng lượng sạch nữa thì xong.
Em nhớ đâu đó 1-2 năm trước cũng trong 1 thớt trên này, em đã nói xe điện mới là chủ đạo và lâu dài của Vinfast chứ ko phải xe động cơ đốt trong.
Ừ nếu tính ra đi rẻ hơn xe xăng thì chắc phải mua 1 chiếc thật.
Chưa kể đi vào Vincom cũng tiện lợi nhiều cái.
Thấy mê quá, mong là rẻ rẻ tí cho bà con dễ mua.

• Like
Reactions: waterfall