TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
206
1.558
93
Theo số liệu vin công bố thì lượng trạm sạc ko kém trạm xăng đâu anh. Do mình ko đi xe điện nên ko để ý thôi.
số liệu truyền thông hay thực tế vậy bác? vincom Cộng Hòa gần chỗ mình trạm sạc ko hoạt động, toàn trồng trụ để đó, bao nylon còn nguyên ko thấy có hoạt động gì.

• Like
Reactions: icemain and Perenco
Hạng B1
20/11/17
97
71
18
số liệu truyền thông hay thực tế vậy bác? vincom Cộng Hòa gần chỗ mình trạm sạc ko hoạt động, toàn trồng trụ để đó, bao nylon còn nguyên ko thấy có hoạt động gì.
Thì chí ít cũng có trạm có trụ sạc rồi, chắc đợi đấu nối thôi. Chứ ai rãnh bỏ tiền ra rồi để đó.

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
206
1.558
93
Thì chí ít cũng có trạm có trụ sạc rồi, chắc đợi đấu nối thôi. Chứ ai rãnh bỏ tiền ra rồi để đó.
Trạm xăng ko có xăng để bán thì bác gọi là trạm gì? Bãi đậu xe, trạm dừng chân hay toilet công cộng?

Hạng B1
20/11/17
97
71
18
Trạm xăng ko có xăng để bán thì bác gọi là trạm gì? Bãi đậu xe, trạm dừng chân hay toilet công cộng?
Thì trạm xăng cũng tự mọc lên sau một đêm là có xăng để đổ hay sao bác?

Hạng D
22/1/19
4.073
6.738
113
Sài xe điện thì phải có thói quen như sài điện thoại mới tránh được nằm đường do hết pin.

Mà con E34 này cái đít nhìn ok chứ cái đầu nhìn tụt mút quá, VF5-6 ra chắc con này không ai mua
Tương lai chắc VF6 sẽ thay thế con này trên thị trường. Vin có cái thiết kế đầu xe của 2 con Lux nhìn khá hài hòa. Không hiểu sao không bưng hẳn nó sang cho E34 (vì 2 con kia đã bỏ mẫu), tự nhiên rửng mỡ đi làm mới xong thành làm .. xấu luôn.
Mấy con xe phổ thông này đa số là 1 cầu, sao NSX không tính tới việc gắn lên cho nó 1 hộp số phụ 2 cấp để tối ưu tiêu thụ pin nhỉ? Đồng ý là đã có bộ điều tốc theo xung của dòng điện 3 pha, nhưng nếu có hộp số vật lý nữa thì sẽ lợi pin hơn rất nhiều, động cơ cũng sẽ không bao giờ phải hoạt động hết công suất. Động cơ điện thì torque cao hơn máy xăng, nhưng vấn đề tiêu thụ năng lượng khi lên tua cao thì vẫn chưa được giải quyết. Nên thay vì tìm cách nhét thêm pin, thì gắn cho nó cái hộp số 2 cấp chắc sẽ ổn hơn ...

• Like
Reactions: Perenco