Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
1 cái bất tiện mỗi 6 tháng, 1 cái bất tiện mỗi vài ba ngày, bác chọn cái nào :D như e đã nói, 200km thì đủ dùng nội thành, ko vấn đề, nhưng đi tỉnh ko được. Bác thấy có xe hơi mà mỗi lần về quê lại ngại, đi dã ngoại cũng sợ thì vui ko. :D supercharge của Tesla cũng chả nhanh hơn của Vin bao nhiêu nhé. Vấn đề luôn là thời gian sạc, 20p là con số vô cùng lâu, bác vô trạm sạc ko phải chờ ai thì ok, lúc phải chờ 2-3 người thì mới thấy cảnh :D tất nhiên xe điện là tương lai, e ủng hộ, nhưng phải 10 năm nữa mới ngon đc
Khổ, bác sang Mỹ mua Tesla đi, sao cứ bắt Morning phải lội suối leo đèo nhỉ. Em nói hoài mà bác vẫn không hiểu. Cái E34 không dành cho bác. Bác hiểu chưa ? Hiểu chưa ạ ? Bác đừng có mua E34.
Người ta dùng hàng ngày tối cắm sạc chạy cả tuần rồi. Còn bác cứ thích lấy cái Morning đi leo đèo lội suối thì có hãng nào trên thế giới làm được cho bác. Cho em tò mò muốn biết bác đang đi ô tô hãng nào vậy ?

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Khổ, bác sang Mỹ mua Tesla đi, sao cứ bắt Morning phải lội suối leo đèo nhỉ. Em nói hoài mà bác vẫn không hiểu. Cái E34 không dành cho bác. Bác hiểu chưa ? Hiểu chưa ạ ? Bác đừng có mua E34.
Người ta dùng hàng ngày tối cắm sạc chạy cả tuần rồi. Còn bác cứ thích lấy cái Morning đi leo đèo lội suối thì có hãng nào trên thế giới làm được cho bác. Cho em tò mò muốn biết bác đang đi ô tô hãng nào vậy ?
e đang đi Lux A bác nhé :D
bác ko lý luận lại được thì thôi, sao phải bức xúc xù lông lên thế :D:D:D kém lắm :D:D:D

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
1 cái bất tiện mỗi 6 tháng, 1 cái bất tiện mỗi vài ba ngày, bác chọn cái nào :D như e đã nói, 200km thì đủ dùng nội thành, ko vấn đề, nhưng đi tỉnh ko được. Bác thấy có xe hơi mà mỗi lần về quê lại ngại, đi dã ngoại cũng sợ thì vui ko. :D supercharge của Tesla cũng chả nhanh hơn của Vin bao nhiêu nhé. Vấn đề luôn là thời gian sạc, 20p là con số vô cùng lâu, bác vô trạm sạc ko phải chờ ai thì ok, lúc phải chờ 2-3 người thì mới thấy cảnh :D tất nhiên xe điện là tương lai, e ủng hộ, nhưng phải 10 năm nữa mới ngon đc
E34 chỉ bán cho người sưu tầm được thôi.
Cái vụ sạc đúng là cả vấn đề dù là 20’.
Điện nổ máy nhanh hơn, phóng nhanh hơn nhưng chịu thua nhiên liệu lỏng ở chỗ nạp. Bao giờ cũng vậy.
Không ai dám mua xe sử dụng thật sự mà là xe điện cả. Vì không thể cứ nơm nớp lo sợ khi đi một quãng đường trên 200km được.
Ngoài ra xe điện thì không cách gì đẹp bằng chiếc Lux A được.
Thôi mấy chục năm nữa rồi các cháu mình chạy xe điện sau...
À khách quan là chung cư DIC ở Vũng Tàu được xây dựng trạm sạc nha bác. Vấn đề là thiết kế xong chuẩn bị đẩy hàng về lắp thì Vũng Tàu đóng cửa ở ngay cầu Cỏ may để chống COVID. Xong phim !
Em nghĩ chung cư mà có chuẩn bị sẵn hạ tầng là lắp được đấy. Ở Vũng Tàu mấy chung cư DIC xây hơi bị ngon, giá cũng hấp dẫn, tầm 2-3 tỉ là có căn 70-80 m2 ngon lành rồi. Còn chắc ăn thì như bác nói đấy, chung cư Vinhome ^_^
Hê bác cái vụ DIC hồi đấy quảng cáo căn hộ 1,5 - 1,8 tỏi giá tốt. Sao giờ tầm 2-3 cao thế nhỉ

Hạng D
26/1/11
1.168
1.220
113
Bác ơi có vẻ bác @TamQuy nói đúng, bác ấy nói phát em bừng tỉnh ngay, vấn đề là ở chung cư nào...
Chung cư cùng nhà sản xuất với xe điện thì...
Còn chung cư khác thì sạc vào mắt.
Thôi thì đã mua được chiếc xe ấy, ráng mà mua thêm một căn mà ở luôn!!
vậy nà ai ko ở chung cư anh vượn là ko chơi được xe điện zồi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
26/1/11
1.168
1.220
113
Điện nổ máy nhanh hơn, phóng nhanh hơn nhưng chịu thua nhiên liệu lỏng ở chỗ nạp. Bao giờ cũng vậy.
Không ai dám mua xe sử dụng thật sự mà là xe điện cả. Vì không thể cứ nơm nớp lo sợ khi đi một quãng đường trên 200km được.

Hê bác cái vụ DIC hồi đấy quảng cáo căn hộ 1,5 - 1,8 tỏi giá tốt. Sao giờ tầm 2-3 cao thế nhỉ
nghe giang hồ mạng đồn mùa cúm tàu giá BĐS xuống mà :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
vậy nà ai ko ở chung cư anh vượn là ko chơi được xe điện zồi
Một thằng vốn là xây nhà mà giờ bán thêm xe hơi thì nhắm mắt cũng biết nó mà bán được xe cho ai thì chắc chắn phải gù mua thêm nhà! Nên có vẻ E34 không đắt đỏ nhưng chỗ đậu xe E34 thì hơi bị đắt đấy!
nghe giang hồ mạng đồn mùa cúm tàu giá BĐS xuống mà :D
Mấy bố BĐS thì chơi ác lắm, nếu sợ giá xuống thì nó không bán nữa! Vậy là không ai mua được, có giảm cũng bằng không! Khổ thế

Bác nào quan tâm đến em E34 này nhắn em nhé.
Hiện tại em đang có khách hàng cần sang cọc xe với giá đợt đầu với những ưu đãi sau:
+ Giá bán cho khách hàng tiên phong giảm 100TR (giá chỉ còn 590TR)
+ Tặng 1 năm đầu thuê bao pin miễn phí tương đương 17.4TR (1 năm đầu lấy xe về chạy thôi, khỏi quan tâm đến chi phí thuê bao pin
+ Tặng 100% phí trước bạ
+ Áp dụng chương trình đổi từ xe xăng sang xe điện giảm trực tiếp 30TR vào giá bán. Rất thích hợp cho bác nào đã chạy xe 7 năm và muốn đổi xe mới.
+ Xe được Vinfast bảo hành 10 năm không giới hạn số km
+ Miễn phí gửi xe trong hệ thống Vingroup : vinhomes, vincom, vinpearl
ib trực tiếp em theo số 0931 339 383 (Vương) - Cám ơn các bác.
Chúc các bác và gia đình sức khỏe, bình an

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn

Em đang nói tới Gateway nha, và 2 phòng ngủ, còn mấy căn chung cư một phòng ngủ hoặc tồi tàn lâu rồi không tính.
Còn E34 bán được lắm bác, bác không mua vì bác không thuộc khách hàng của E34. Em đoán là sẽ cháy hàng như Fadil bây giờ, vì giá xe điện như vậy là rẻ rồi, không hãng nào bán xe điện giá đó ở Việt Nam đâu. Nếu tính chi phí xây trạm sạc thì có cửa nào lời nổi trong 5-10 năm với cái giá đó. Tư bản chẳng tay nào ngu cả đâu, đừng có nói cái chuyện họ bỏ tiền ra đầu tư hạ tầng để 10 năm sau lời, có làm việc này thì họ sẽ làm ở nước của họ, kiểu Tesla làm ở Mỹ hay Nissan làm ở Nhật.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Em đang nói tới Gateway nha, và 2 phòng ngủ, còn mấy căn chung cư một phòng ngủ hoặc tồi tàn lâu rồi không tính.
Còn E34 bán được lắm bác, bác không mua vì bác không thuộc khách hàng của E34. Em đoán là sẽ cháy hàng như Fadil bây giờ, vì giá xe điện như vậy là rẻ rồi, không hãng nào bán xe điện giá đó ở Việt Nam đâu. Nếu tính chi phí xây trạm sạc thì có cửa nào lời nổi trong 5-10 năm với cái giá đó. Tư bản chẳng tay nào ngu cả đâu, đừng có nói cái chuyện họ bỏ tiền ra đầu tư hạ tầng để 10 năm sau lời, có làm việc này thì họ sẽ làm ở nước của họ, kiểu Tesla làm ở Mỹ hay Nissan làm ở Nhật.
Ừ nếu mua xe điện đỡ được tiền nhiên liệu hơn nhiều chắc cũng bán xe xăng mà mua. Xe điện hơi xấu thôi. Mà đã xe điện thì xấu đẹp cũng chả cần thiết. Mấy xe điện trong phim viễn tưởng có chiếc nào đẹp đâu. Nói chung thật sự mà lợi chi phí nhiên liệu là xe điện kể như ngon lành rồi. Nhà nào cũng ráng 1 chiếc.

Hạng D
19/3/17
1.364
4.003
113
Nếu duy trì được tốc độ bán hàng như hiện nay, khả năng cuối năm sau sẽ bán được cả trăm ngàn xe. Khi đó ngoài đường sẽ đông như lợn ấy.

• Like
Reactions: TamQuy