Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
bác làm em phải viết lại nội dung bên trên, làm ở cái công ty không hài lòng thì nên nghỉ việc, mà không dám nghỉ nghĩa là khả năng bác chỉ có thế, kêu ca cái gì nữa.
ko hểu bác đang nói gì,, mình đang làm cho cty tách ra của SG Tourist,, và thực sự môi trường Vin cũng chẵng tốt hơn cty nhỏ khác đâu,,, Bên Vinhomes năm 2016 mình đã từng làm với Vin ,, khác cty,, oki chưa

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41
Vụ này đạo lý bình thường ở xã hội. Cty cho anh việc làm ,trả lương cho anh mà anh lại đi mua sản phẩm của đối thủ sao ? Ăn cháo đái bát à?
Vin bat buoc nhan vien xai Vinsmart,xe Klara du nguoi ta dang xai Iphone va di xe may,neu kg xai Vsmart thi bi ky luat,xai IP trong gio lam ma camera quay dc thi bi ky luat,ma cai Vsmart so vs Ip ra sao thi biet roi do.chuyen do la ep buoc vo ly,con cai xe vf34 thi ep dat coc lay doanh so du kg co nhu cau,Vin thi lam roi se biet,luong kg cao so voi ap luc cong viec,nhung dc cai tieng va Van Hoa Tap doan ghe lam.nhung it ai tru o Vin dc tren 5nam,e minh off roi,vi qua met khi lam o Vin

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41
bác làm em phải viết lại nội dung bên trên, làm ở cái công ty không hài lòng thì nên nghỉ việc, mà không dám nghỉ nghĩa là khả năng bác chỉ có thế, kêu ca cái gì nữa.
Toi kg lam o Vin bao gio,va toi cung kg di lam thue cho ai,toi lam chu cty rieng cua toi,cai chuyen ve Vin lien quan den 1 dua e xa hoi,la nhan vien cua Vinschool va moi nghi viec,qua Cty toi lam,nen toi biet no ntn.Le Tet thuong cho nv rat it,ma thuong vao tk Vinmart kg thoi,lam tu 8g hay 8g30 gi ma den het viec moi dc ve,deadline khung khiep,QC va camera thi bat loi tung ly tung ty,luong 15T/thang ma cuc lam,nen lam dc 2 nam la out.
Viec ep nv xai san pham cua minh neu kg bi ky luat la rat nham nhi.
Toi dang di Mer,cung kg thu ghet gi Vin nhung moi truong lam o Vin rat khoc liet,di tre 30s kg can ly do la tru tien luong roi,ket xe dau om gi cung ke.
Minh viet bang Iphone vs kg biet telex nen kg viet dau Tieng Viet dc

Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Bởi vậy ,dân trí thấp quá . Đúng tư duy dân đi làm công
Bạn nói thế sai rồi. Dân làm công có gì là sai, tư duy người làm công có gì là sai!? Ông bà cha mẹ bạn có phải là người làm công? Có ai sinh ra đã làm chủ không, kể cả J. Bezos.

Tin thêm, bà bán nước ở cổng nhà máy Vinfast cho biết đã có hơn 15k đặt hàng xe Vinfast nhân dịp Vinfast bán hàng tri ân khuyến mại TPHP vừa rồi. Nếu tt này là thật thì 3 tháng tới doanh số Vinfast có thể vượt Toy và áp sát TC. Let's see!!!

Hạng B2
9/9/20
164
2.460
93
44
Bạn nói thế sai rồi. Dân làm công có gì là sai, tư duy người làm công có gì là sai!? Ông bà cha mẹ bạn có phải là người làm công? Có ai sinh ra đã làm chủ không, kể cả J. Bezos.

Tin thêm, bà bán nước ở cổng nhà máy Vinfast cho biết đã có hơn 15k đặt hàng xe Vinfast nhân dịp Vinfast bán hàng tri ân khuyến mại TPHP vừa rồi. Nếu tt này là thật thì 3 tháng tới doanh số Vinfast có thể vượt Toy và áp sát TC. Let's see!!!
Bạn nên hiểu rộng vấn đề. Ai cũng phải từng đi làm công (trừ trường hợp đặc biệt) . Nhưng người làm công có tư duy làm chủ, muốn vươn lên làm chủ, đặt mình vào vị trí người chủ sẽ có cách cư xử khác

Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Theo ACM, họ đã nhận được hơn 208.000 đơn đặt hàng cho City One với giá trị tiềm năng vượt quá 3 tỷ Euro, cho dù việc sản xuất xe sẽ không bắt đầu trước năm 2023
Sao mình không nhận đơn đặt hàng từ Mỹ hay Châu Âu như họ, trước 2022 họ còn chưa sản xuấ nữa.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đúng cụ bên Otofun có rồi mà bên này không thấy hay mấy bạn miền nam ít đi Vin
Không phải bác, nguyên nhân chỉ là từ Admin thôi chứ chẳng có liên quan gì đến đi ít hay đi nhiều đâu. Tiếc là giờ em chưa biết vị trí của trạm sạc để xuống tiền.

• Like
Reactions: anh3tien