Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
VinFast VF5 là mẫu SUV điện nhỏ nhất trong số 5 mẫu xe được VinFast giới thiệu tại CES 2022. Tuy hãng chưa công bố thông số kỹ thuật chi tiết nhưng đã có nhiều người nhận định VF5 sẽ thay Fadil trở thành "vua doanh số" tương lai.

View attachment 2634382

Xe điện VF5 được VinFast định vị là SUV hạng A, tương đương với những xe Toyota RaizeKia Sonet hiện đang bán tại Việt Nam.

Thiết kế của VF5 đẹp mắt, cá tính, nhỏ gọn và vuông vức - tăng độ rộng rãi đa dụng cho nội thất. Chiếc xe dễ gây liên tưởng đến dòng Kia Soul rộng rãi, hứa hẹn sẽ là mẫu xe thích hợp dành cho các bạn trẻ hay các chị em mua đi phố.

So với VF7, nội thất VF5 kém sang trọng hơn. Tuy nhiên, xe vẫn đảm bảo đủ 2 màn hình lớn phục vụ cho việc điều khiển xe và giải trí.

View attachment 2634372

Khác với những mẫu SUV cỡ nhỏ hạng A đang có mặt tại thị trường Việt Nam như Toyota Raize hay Kia Sonet, các mẫu xe này đều dùng động cơ xăng. Còn VF5 là xe chạy điện hoàn toàn, kết hợp cùng chính sách thuê pin độc đáo của VinFast.

Hiện Kia Sonet có giá từ 499-609 và Toyota Raize có giá từ 527-535. Nếu VinFast VF5 mở bán tại Việt Nam với mức giá từ 400-500 triệu đồng, việc phổ biến xe điện nói chung và dòng SUV-A chạy điện cỡ nhỏ này sẽ thuận lợi và nhanh chóng hơn. Thậm chí, VF5 có thể thay thế Fadil trở thành "vua doanh số" mới trong tương lai.

View attachment 2634389

Cùng với kế hoạch trở thành hãng xe thuần điện, VinFast cũng chính thức công bố dải SUV điện hoàn chỉnh. Trong đó, 3 mẫu xe lần đầu tiên ra mắt thuộc phân khúc A-B-C là VF 5 (phân khúc A), VF 6 (phân khúc B) và VF 7 (phân khúc C).

2 mẫu còn lại thuộc phân khúc D và E là VF e35 và VF e36 (từng được giới thiệu tại LA Auto Show 2021) cũng được đổi tên thành VF 8 và VF 9. Việc bỏ tiền tố “e” (electric - điện) trong tên gọi của các mẫu xe khẳng định định hướng thuần điện nhất quán của hãng.

Cả 5 mẫu SUV điện đều sở hữu vẻ ngoài ấn tượng và thời thượng, được thiết kế bởi các hãng thiết kế Ý là Pininfarina và Torino Design.

Một số hình ảnh thực tế của VinFast VF5 tại CES 2022

View attachment 2634383View attachment 2634384View attachment 2634386View attachment 2634387View attachment 2634388View attachment 2634390View attachment 2634381View attachment 2634385

Một số hình ảnh quảng bá của VinFast VF5:

View attachment 2634360View attachment 2634361View attachment 2634362View attachment 2634363View attachment 2634364View attachment 2634365

Một số hình ảnh render của VinFast VF5:

View attachment 2634366View attachment 2634367View attachment 2634368View attachment 2634369View attachment 2634370View attachment 2634371View attachment 2634372View attachment 2634373

Xem thêm:

Các bác nghĩ sao về thiết kế của VinFast VF5?
Em không nghĩ là Fadil mới ra chừng 3 năm mà đã khai tử ... vậy bác chủ thớt nghĩ sao , nếu đứng về phía người tiêu dùng ? Em không nói đến VinPol trong đây nha ...
Và VF5 sẽ khai tử trong mấy năm nửa ? vì đã có tiền lệ
Em cũng thấy và hào hứng xe VN nhưng từ khi vụ lùm xùm gì trên youtube, với vinpol. Sau đó là các xe xăng bỏ đi ...

Nói tóm lại với cái nhìn của em (ngay cả tuị tây) là khó lùa gà các thằng tư bản thực dân với chiêu trò nầy trừ khi có và phải có thật nhiều tiền để đền bù chưa tính đến luật sư, tiền lời, ăn uống,

Lúc đầu em hào hứng với salon porte de versailles của VF ở Paris, nhưng bây giờ "say NO" . nhưng không có nghĩa là ở VN nói không, và nhiều khi cuồng nhiệt hơn nửa, em hoàn toàn không chống VF, mà chỉ chọn lựa theo yêu cầu, sở thích của em .... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Em không nghĩ là Fadil mới ra chừng 3 năm mà đã khai tử ... vậy bác chủ thớt nghĩ sao , nếu đứng về phía người tiêu dùng ? Em không nói đến VinPol trong đây nha ...

hôm trước anh quy mấy việc bank rao bán xe giá cao là... rửa tiền, em quá bất ngờ với nhận thức của anh

em nói vòng vo, rồi nói gần như rõ ra, mà anh vẫn không hiểu, không biết anh đã học những gì, được đào tạo thế nào.

sau khi thấy anh comments như vậy, em bỏ thớt đó luôn.

• Like
Reactions: Sertyxxxx and Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
hôm trước anh quy mấy việc bank rao bán xe giá cao là... rửa tiền, em quá bất ngờ với nhận thức của anh

em nói vòng vo, rồi nói gần như rõ ra, mà anh vẫn không hiểu, không biết anh đã học những gì, được đào tạo thế nào.

sau khi thấy anh comments như vậy, em bỏ thớt đó luôn.
Có thể cái nhìn của bạn và của tôi khác nhau theo điều kiện XH khác nhau cũng như bạn viết về xe bán đấu giá gì ở ngân hàng vậy ...
hai là cách giải trình của tôi không hợp hay hiểu sai ý của bạn
Ba là bàl một trong 2 cố giử cái tôi của mình để dẩn dắt dư luận theo hướng của mình ... và có lợi cho mình

Và rất tiếc là tôi được hoc và đào tạo bên xứ tư bản, có và có thể khác nhau, không và không thể khác nhau. Do đó ặn từng viết tôi ở xứ tư bản mà chẳng biết tư bản, ..đúng vậy trên 40 năm rồi và tôi vẩn sống thọ với tư bản dẩy chết đó bạn à ...

Nếu bạn cần chia sẽ thì cứ viết thằng, chẵng cần dầu diếm, thí dụ như virus Omacron, trong đây có từ Macron( tồng thống Pháp hiện tại) tôi cũng chơi chữ luôn ... Khác với bạn không vậy ?

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Có thể cái nhìn của bạn và của tôi khác nhau theo điều kiện XH khác nhau cũng như bạn viết về xe bán đấu giá gì ở ngân hàng vậy ...
hai là cách giải trình của tôi không hợp hay hiểu sai ý của bạn
Ba là bàl một trong 2 cố giử cái tôi của mình để dẩn dắt dư luận theo hướng của mình ... và có lợi cho mình

Tư Bản là như vậy đó anh. Tài sản Công là phải minh bạch. Chừng nào anh có tư duy Tư Bản thì anh mới hiểu nổi.

em thì không có lợi gì trong việc đó cả, anh lại suy luận bằng một góc tối, thiếu bằng chứng và khách quan, đấy là kiểu tác phong của Cộng Sản Bao Cấp.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tư Bản là như vậy đó anh. Tài sản Công là phải minh bạch. Chừng nào anh có tư duy Tư Bản thì anh mới hiểu nổi.

em thì không có lợi gì trong việc đó cả, anh lại suy luận bằng một góc tối, thiếu bằng chứng và khách quan, đấy là kiểu tác phong của Cộng Sản Bao Cấp.
Tôi từng sống vào thời kỳ 75-80 cho đến khi rời xứ đông campuchia. tức là bạn biết thời gian tôi ở xứ dẩy chết là trên 40 năm. mọi chuyện có thể bỏ qua nếu nhỏ, còn như kiểu ... có tiền mặt nhiều quá vì lý do nào đó sau đó cần rửa tiền thì phải làm sao ..thí dụ trả 20 triệu tiền trúng vé số cho vé chỉ có trúng 18 triệu thôi ... rất bình thường

Vấn đề khách quan của tôi rất rỏ ràng, xe giá 100 triệu tôi không thể mua 200 triệu được qua ngân hàng, trừ khi tôi muốn rửa tiền hay làm cái gì đó (tế nhị chăng ??) vậy bằng chứng của tôi quá hùng hồn rồi còn gì mà thiếu bằng chứng... hay là bạn muốn nói và thí dụ như giá kit xét ngiệm Nam Á với bộ y tế và quốc phòng ?

Bạn cần cho tôi biết lương 10 triệu mua nhà 10 tỷ làm thế nào là ra thôi

Tôi hiểu, bạn hiểu, nhưng đừng đưa lưng chúng chém. Tôi không sao, nhưng bạn ở Vn là có vấn đề ngay

Cũng như bạn có đất có nhà nhưng bạn không phải là quyền sở hửu, bạn chỉ là quyền xữ dụng thôi ... Tiếng việt tôi không rành như bạn, nhưng tôi muốn tìm hiểu thì phải tìm hiểu đến gốc ..tôi hỏi từng người, từng việc cho đến khi nào hiểu

Rất vui khi bàn luận với bạn, có điều là bạn nên viết rỏ như tôi viết thì dể hiểu, nếu nói bóng gió thì tôi không hiểu, hay có thể hiểu lầm. Nếu như nhạy cảm có thể PM được

• Like
Reactions: Justin an
Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
anh @Osin đã làm việc trong môi trường Châu Âu, mà chưa một lần hiểu được nguyên tắc làm việc của Da Trắng Châu Âu nhỉ? Hay là anh đang ở Hành tinh Liên Xô hoặc Ukraina?

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Xe phát mãi của Ngân hàng Vietinbank là " Tài sản Công ", anh ạ.

anh ở bên Châu Âu, anh có hiểu thế nào là " Tài sản Công " không?

để bán đấu giá 1 " Tài sản Công ", thì khâu định giá đấu giá rất quan trọng ( trong điều kiện bình thường và đúng Luật ).

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
anh đang nói đến Việt Á, mà anh không nhận ra Nguyên tắc Sử dụng Tài sản Công hả?

anh tự lấy ví dụ để so sánh, mà không nhận ra bản chất của sự việc.